PDA

View Full Version : Làm quen nào, anh em ui!

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 09:54
Chào cả nhà Đất Việt nha!
MM là BĐG, thành viên còn mới tinh của diễn đàn. Khi tham gia thấy có rất nhiều thành viên dễ thương như cả nhà đây nên muốn tập hợp lại làm thành 1 nhóm. Cả nhà có đồng ý với BDG là có yêu quí nhau chúng ta mới làm việc ăn khớp hay ko? Vậy nên mọi người cứ phát biểu tự do cảm nghĩ của mình về nhóm nha!

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 09:57
Đầu tiên là Trương Hán Thủ đại ca nè! Huynh ý năm nay đã có 27 cái xuân xanh rùi, vì vậy nên cả nhà hãy gọi huynh ý là anh cả nhé! Tuy huynh ý lớn tuổi nhất nhà nhưng được cái trẻ trung năng động và rất mến... cả nhà đấy. Huynh ý cũng có nhìu tài lẻ nữa. Nếu cả nhà muốn biết thì cứ chat với huynh ý 1 mẻ là biết tay liền...hehe! Riêng mm thì khoái nhứt là cái chuyện "anh hung LS diền chuyện", đọc mà cứ hí hí há há cả buổi. Mấy người ở quán Nét cứ dòm mm muốn rặc cổ đó!

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 10:12
Tiếp đến là ông già Bạch Diện. Hehe, cả nhà đừng có ngạc nhiên nha! BDTS tuy ít tuổi hơn cả VanThang lẫn Trương hán Thủ, nhưng mà cái mặt thì nhăn nhó----> đáng ghét! Huynh nì, có tài vắt nước ra... thơ đó! Chắc cái này BDG ko cần giới thiệu cả nhà đìu biết cả. Nhỉ? nhưng mà nhắc mãi cũng chả thừa đâu. Hehe, BDTS ơi, vô đây làm 1 bài thơ ra mắt cả nhà đi nào! Mắc cỡ gì mà ko chịu lẹ giùm ,lẹ giùm.... :lol:

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 10:15
Hehe, đại ca trong này nhìu quá đấy! VanThang huynh đài cũng vừa mới gia nhập nhóm của cả nhà nè! Huynh ấy vâng mệnh của trại chủ nhà ta vô đây cùng góp sức xây dựng nhóm đấy. Tan hươu tán vượn thế nào cũng ko thể bỏ qua bản tính hăng hái nhiệt tình của huynh nì được. Cái này thì, cả nhà phải ghen tỵ dài dài đó nha!

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 10:45
Hê hê, chị em Đất Việt cũng ko vừa nha. Chị VTĐ sau 1 thời gian vắng bóng có phát biểu ý kiến gì ko vậy? Sắp tới chị có ý định chống lầy chưa mà bận bịu quá nè?
Mat_naDH cũng đã quen với khơ khớ thành viên của nhóm rùi. Cô ý là thành viên ủng hộ BĐG nhìu nhất đó. Nhiều lúc BDG muốn dẹp quách cái ý tưởng đầy trách nhiệm này vì cảm thấy quá sức. May mà có MN động viên nhiều nên cả nhà mới gặp nhau như hôm nay đó. Cám ơn MN nhìu nha!
Có lẽ mọi người vẫn còn xa lạ vơi khach_thuyen_quyen nhỉ? Giới thiệu nhé, đó là cô nương có vốn liếng văn thơ kha khá đó. Cô ý khoái đọc HHT nên có lẽ sẽ góp được bộ mắt tươi trẻ cho nhóm. Vì cô ý là bạn tâm tình của BDG nên mong cả nhà ủng hộ ,dẫn dắt tận tình cho .
Cuối cùng là BDG, thành viên bé tí teo của nhóm. Hãy gọi BDG là muội muội cho thân mật nhé!
------
Mọi người còn chần chờ gì nữa nhỉ? Đưa tay cho BDG nắm cái nào!

LSB-Bo_doi_gai
17-04-2003, 09:50
Hic sao ko ai hưởng ứng vậy nè?

Bach-Dien-Thu-Sinh
17-04-2003, 12:17
Ô ngộ chưa kìa xem bo_doi_gai hiền muội tự biên tự diễn tự nói chuyện một mình kìa 8O :lol: :lol: :lol: hahaha......

Có huynh hưởng ứng nè !!! MM giới thiệu tên trước đi chứ .... vỗ tay đi nào bà con .. :cheers: :cheers:

LSB-VanThang
17-04-2003, 23:16
Hì huynh tưởng muội làm mục này để giới thiệu mọi người chứ không phải là để mọi người tự giới thiệu nên không dám viết bài đó :)
Huynh trông vậy mà có tính hay ngượng lắm, tốt nhất là muội tự giới thiệu về bản thân trước đi :)

LSB-Bo_doi_gai
18-04-2003, 10:16
Hihi, mm tên là Lữ Ngọc Mai, là con gí út nên hay nhõng nhẽo lắm. MM định làm em út của cả nhà để tiện mè nheo 1 chút ,cơ mà Mat_naDH lại có số tuổi ít nhất nên mm tính làm áp út vậy. MM sống ở Đà Nẵng chắc mọi người đã biết cả rùi. Nếu muốn du lịch ở đây thì nhắn cho muội để nhận tài liệu tham khảo về danh lam nha. Còn nữa, ở đây có ai khoái vẽ vời ko vậy? Ủng hộ cho MKC của mm vài bức tranh đi. MM đang vấp phải sự thờ ơ hội hoạ của mọi người nè. Hichic
Có thắc mắc gì về mm thì cứ hỏi nha!
Bạch Diên đáng ghét! chọc ghẹo mm quá lắm. Huynh là người lạnh lùng nhất nhóm đó nha, mm cảnh cáo lần đầu về cái tội này đấy. Hứ
VanThang ui, mm đã giới thiệu rùi đó. Tới lượt huynh rùi!

Bach-Dien-Thu-Sinh
18-04-2003, 14:41
Giang Chí Hiếu là tên của tại hạ !!! Tại hạ vốn là người Việt gốc Hoa , hiện đang sống và học tập tại HN :) :) Mong được mọi người chỉ giáo !! :wink:

MM bo_doi_gai ! Khi nào rảnh huynh sẽ up vài bức tranh huynh vẽ từ hồi còn nhỏ lên cho mm coi ha :wink: :)

LSB-Bo_doi_gai
19-04-2003, 09:29
Hehe, quân tử nhất ngôn à nghen, huynh phải thực hiện lời hứa mới xong với muội đó.

LSB-Mat_naDH
19-04-2003, 10:26
He,tên muội là Lê Diệu Hoa,muội sắp tròn 19 tuổi rồi.Muội rất vui khi cùng nhóm với mọi người dấy.Mong rằng mọi người và muội sẽ trở thành hảo bằng hữu của nhau.He muội cũng chào sư phụ tương lai của muội .
To BDTS:hoá ra huynh tên là Giang Chí hiếu,vậy là muội thất lễ rồi
To BDG:nè mình cũng có tí hoa tay dó,mình sẽ gửi vài bức lên,nhưng dể dến hè nhé,dang bận học thi, chưa vẽ dược.
To VTD:mình cũng mong nói chuyện với bạn lắm,mình dã ép ních ban rồi.
Chào Trương hán thủ huynh với khach thuyen quyen nhé.Cũng mong dược nói chuyện với hai người. :D :D :D

khach_thuyen_quyen
19-04-2003, 21:30
Đến lượt KTQ rùi sao?
Hehe, muội là Lê Quyến ,gần 20t roài ,đồng hương với BĐG nè!
Ở ngoài muội muội hót như sáo nhưng hình như vô đây gặp toàn cao thủ nên... hic, tắt cả tiếng rùi. KTQ nhỏ hơn BDG vài tháng lận, vậy KTQ mới là áp út chớ BDG!
THT huynh muội đọc bài của huynh ai ngờ huynh đã 27 rùi a ,rất vui được là người cùng hội cùng thuyền với huynh.
Còn MN hì nhóm mới thành lập chỉ có vài chị em chúng ta,nhưng chỉ có MN xắn tay cùng với BĐG còn KTQ thì chưa làm được gì nên hơi hổ thẹn ,từ nay KTK sẽ cố gắng xông pha với mọi người vậy.
Còn VTĐ ,VT ,BDTS muội xin tổng chào chúng ta làm quen nhé. Nick của mm ở yahoo mess là cleopatra18vn.Rất mong được chat với mọi người.

LSB-VanThang
20-04-2003, 01:16
Hì vị nào cũng tự giới thiệu rồi thì tại hạ cũng mạo muội có đôi lời giới thiệu bản thân. Tại hạ tên Nguyễn Nam Thắng, theo gia đình định cư tại Đức. Hiện tại hạ đang học ĐH Kinh Tế Quốc Dân và đi làm thêm.
Tại hạ kém về mấy khoảng văn thơ, nghệ thuật, vẽ vời lắm nên chỉ có tâm mà bất lực đó BĐG mm :)

Trương Hán Thủ
20-04-2003, 09:39
Hà hà hà :55: Xin có lời cung khính chào các huynh muội. Tại hạ họ Trương tên chữ là Vi Tuấn, tự là Hán Thủ. Đặt tên tự như vậy có ý rằng Hán tử trên đời phải có chữ tiến thủ, nếu đặt chữ Tiến e rằng nghe không lọt. Chữ Thủ có vẻ như nghe vào chữ Thủ trâu Thủ bò... nhưng hè hè không nói nữa...
Trương mỗ vốn tuổi con rồng, đã qua mấy bận thi cử học hành nên công danh cũng thành đạt mà được trọng dụng tại một công ty nhà nước. Hàng tuần dành tới 5 ngày hành sự tại công sở để cuối tháng lĩnh ngân về sống qua ngày.
Trương Mỗ cũng ở Hà Nội thôi, khi nào rảnh rỗi, xin mời Bạch đệ, và các huynh muội ở Hà Nội hoặc các huynh muội ở xa có ghé qua Hà nội du lịch thì phone cho mỗ tại 0913502024 để được ời một chum rượu nóng cùng thịt nướng... hê hê, đúng nghĩa Trùng phùng hảo tửu đấy... :cheers:
Chỗ làm của Trương mỗ được vô Internet thoải mái, tốc độ cao, đồ ngoại, máy xịn thật cảm thấy là vinh hạnh lắm. Mới ngẫm rằng có điều kiện mà không sinh hoạt và học tập thì thật là uổng phí, chẳng biết bao giừ mới có chút công cho thiên hạ nhưng cũng quyết phấn đấu mà có một cái gì đó để không phí tuổi thanh xuân.
Nhìn qua các huynh muội thấy tuổi đời còn trẻ, công danh trước mắt còn dài... lại thấy có chính kiến và suy luận hơn nhiều người khác nên cũng rất lấy làm vui mà được cùng sinh hoạt và sát cánh gây dựng nhóm.
Nay có mấy lời tâm huyết muôn được bàn cùng huynh muội...

LSB-Bo_doi_gai
20-04-2003, 10:36
hehe, cả nhà ui. BDG có cái nì hay lém nè! Hehehe

Khoe nè...http://www.angelfire.com/tv2/baolacai/mu1.jpg

nhìn xem ai đây? Úi úi

tức Trương Vi Tuấn, cầu thủ tiền vệ cánh phải của đội hình F Manchester Utd, huấn luyện viên chuyên nghiệp bóng đá điện tử Play Station, nhà báo, nhà ăn ở nhà

LSB-Mat_naDH
20-04-2003, 17:41
Trùi cả ba vị tỉ tỉ BDG,KTQ,VTD dều ở DN cả à,vậy thì MN khó cơ hội gặp mặt ba người rùi.Chậc chắc phải dành tiền sắm máy bay trong thương quán ở LS bay vào dó thăm ba người :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Mà BDG kiếm dâu dược cái ảnh dó vậy,hi hi giờ MN biết mặt Trương Hán huynh rồi,mong huynh chỉ giáo nhiều.

Trương Hán Thủ
23-04-2003, 16:34
:oops: Trời đất ơi... Chẳng nhẽ có mỗi huynh đưa hình ra thôi à... Đề nghị các huynh muội đưa hình lên đi chứ :roll: . Chịu khó chọn cái nào xịn nhất, đăng lên cho Đất Việt ngắm cái... Nếu không post được thì i mail về [email protected] để huynh đưa lên cho nhé. :55: Còn các huynh Bạch Diện, Vạn Thắng đâu cả rồi...?

LSB-VanThang
24-04-2003, 04:06
Hì tại hạ không có cái ảnh scan nào. Đợi tại hạ scan ảnh xong sẽ đưa lên sau vậy :)
Măt_NạDH muội mặt mũi thế nào ấy nhỉ? Đưa lên cho huynh biết với kẻo sau này lỡ ra đường có gặp lại đánh nhầm nhau thì khổ :)

LSB-Mat_naDH
24-04-2003, 18:45
:D :D :D .Muội cũng chưa có cái ảnh nào quét lên cả,vả lại toàn ảnh chụp chung với bạn bè thui.Hi hi nói vậy chứ dầu tháng 6 muội sẽ gửi ảnh lên.Mà huynh nè ,ra dường lỡ mà có dánh nhầm nhau ấy thì cùng lắm là vô bệnh viện thui,nhưng chẳng lẽ huynh muội mình lại bạo lực vậy sao? :twisted: :twisted: :twisted:

LSB-Bo_doi_gai
26-04-2003, 09:15
Ặc, không biết Mặt nạ trông thế nào mà dám bảo BDG là "bé tí xíu'' nhỉ? Để đến tháng 6 á? hic, lúc nào cũng hứa với chả hẹn. Tệ ghê!

LSB-Mat_naDH
27-04-2003, 10:51
hi,MN cũng bé nhỏ thui,ko có cao lớn gì dâu,nhưng cũng ko dến nỗi còm nhom như BDG dâu.Mà MN chê BDG "bé tí xíu"khi nào hả,chỉ bảo BDG uống sữa cho lớn thì mới di bộ dội dược thui mà.Hì

LSB-VanThang
29-04-2003, 10:09
Mà huynh nè ,ra dường lỡ mà có dánh nhầm nhau ấy thì cùng lắm là vô bệnh viện thui,nhưng chẳng lẽ huynh muội mình lại bạo lực vậy sao? :twisted: :twisted: :twisted:
Huynh chỉ sợ lơ rơ tán nhầm muội bị ăn đòn mới khổ chứ vô bệnh viện thì ăn thua gì :D
Mà sao phải đợi tận tháng 6 mới có ảnh lận vậy Mặt Nạ muội :?:

LSB-Mat_naDH
29-04-2003, 17:05
:twisted: :twisted: :twisted: Huynh làm như muội thích dánh người lắm vậy,nhưng he he bộ huynh hay di tán lung tung lắm hả,nếu vậy thì huynh phải coi chừng dấy... :D :D :D
Tháng 6 mới có ảnh bởi cuối tháng 5 muội mới chụp ảnh mà.

LsB-a LiTtLe GeCkO
11-06-2003, 11:30
Chào mọi người ....... :finger:
Bé chips là lính mới toe của nhóm cũng xin tham gia điểm danh với mọi người nè: Bé tên là Hoàng Hải Nga, bạn bè thường gọi là chips . Bé bằng tuổi với MatNa , ở HN . Khi nào mọi người rảnh thì gửi tin nhắn hoặc phone cho bé nhé , mọi người thu xếp xem có buổi nào đó tập trung cả nhóm lại rùi làm bữa party đi . :cheers:

LSB-VanThang
11-06-2003, 21:55
Hì muội bảo mọi người phone cho muội mà không đưa số phone thì làm sao phone được đây :D ?
Cái tên Hải Nga huynh mới nghe lần đầu tiên đó, quả là rất... độc đáo :D

LsB-a LiTtLe GeCkO
12-06-2003, 11:29
Cái tên Hải Nga lạ chứ sao không ? Bé tìm cả HN mới có 3 cai'cửa hàng tên như vậy đó , thông thường toàn là tên ghép thui mờ . Hì hì, hơi trùng hợp là " ông xã " bé chips cũng tên Hải ( VT huynh tìm thử xem trong số anh em lsb ở Germany có anh hùng nào tên là Hải không nhé).

À sắp tới tầm đầu hoặc giữa tháng 7 này sẽ có 1 buổi họp ở HN hoặc HP ( có khi là cả hai luôn ) , ai đi được thì liên lạc với em nhé :wink:

LSB-Bo_doi_gai
01-07-2003, 10:48
Chào Chíp, BĐG rất vui vì có Chíp tham gia vào nhóm này đấy. Hi, vậy mà hồi trước BĐG cứ tưởng Chíp hổng ưng cái nhóm ĐV này chớ. Bây giờ quay lại thấy Chíp đã là thành viên có tâm huyết của ĐV thì lòng tiếc lắm, ai bảo không mời từ sớm chứ (!) . Cả nhà à,BĐG quay lại để tạ tội với mọi người rằng BĐG không thể tiếp tục giữ cương vị làm thành viên của nhóm. BĐG cũng không biết nói gì nhiều, chỉ mong mọi người cố gắng với nhóm và tha lỗi cho BĐG này.

LSB-VanThang
01-07-2003, 22:57
Bo_doi_gai muội có việc cần giải quyết thì ai lại trách muội chứ :D Dù sao huynh cũng mong muội luông ghé qua ủng hộ nhóm DV và sơn trại :D Xin thay mặt mọi người chúc muội luôn mạnh, vui vẻ và gặp nhiều thành công trong cuộc sống

LSB_Doan cong tu
28-07-2003, 18:56
hi chào cả nhà em là lính mới xin được làm quen với mọi người ,tên em là phan thành hoàng bạn bè thường gọi em là hoàng lãng tử em rất hân hạnh được làm quen với mọi người.chào BDG nha.

LSB_HaiHang
07-08-2003, 20:29
Thế còn huynh có làm quen được không hả ! huynh muốn làm bạn với tất cả hi hi hi

LSB-VanThang
08-08-2003, 06:14
Đã vào nhóm thì đâu phải là người lạ. Các vị huynh muội cứ giới thiệu nhanh thêm một số thông tin của bản thân là được rồi. Tuy nhiên là không bắt buộc :D

LSB-Cánh chim cô đơn
08-08-2003, 23:27
New member của nhóm Đất Việt xin có lời chào các huynh đệ. Xin tự trích ngang lý lịch bản thân như sau:

Họ và tên: Lê Tùng Lâm.
Ngày sinh:09-08-1983.
Nơi sinh: Hải Phòng.
Chức vụ: hiện nay đang là sinh viên lớp KTB 42 ĐH - ĐHHH.
Tình trạng hôn nhân: tất nhiên là vẫn còn độc thân nhưng đã may mắn có người yêu.
Sở thích: tin học, ngoại ngữ, đá bóng,....
Thói xấu: mê chơi điện tử, sẵn sàng bỏ người yêu để đi chơi điện tử :wink:
Nickname: Béo, Cậu ấm,... và nhiều tên gọi khác mà không thể nhớ hết.

LSB-RuồiTrâu
08-11-2003, 09:44
Xin chào mọi người!
Đệ là thành viên mới của nhóm!
Xin được tự giới thiệu môt chút nhé:
Tên:Nguyễn Hải Đăng
SN:21/01/1986.
Chỗ ở:Hồng Bàng,Hải Phòng
Sở thích:Độc ẩm!
Thần tượng:Roberto Baggio,Song Hye Kyo
...
Ai thích tìm hiểu thêm thì mail cho đệ nhé:[email protected]
Đệ mới gia nhập nhóm nên còn nhiều bỡ ngỡ,xin các huynh,đệ,tỉ,muội chỉ giáo!

LSB_HaiHang
08-11-2003, 11:50
xin chào mong mọi người cố găng thực hiện tốt công việc nhé . Huynh bây giờ cũng bận nhiều việc quá . Nhưng sẽ cố gắng cùng mọi người thực hiện tốt công việc. ok