PDA

View Full Version : quan hệ tình dục trước hôn nhân,một vấn đề đáng quan tâm

Trang : [1] 2

girl_mau_lanh
03-04-2004, 11:46
đây là 1 vấn đề được nhiều người quan tâm nhưng đó là ý kiến của các nhà nghiên cứu,nhưng ở đây mình muốn được nghe ý kiến cua chính những người trẻ chúng ta,khi mà đối tượng ở đây chính là chúng ta.phải chăng chúng ta đang ngày càng "Tây" quá trong vấn đề này.Không phải mình cổ hủ mà mình chỉ muốn biết ý kiến về 1 vấn đề đang la`nóng bỏng trong giới trẻ.Có người đồng ý quan hệ chỉ vi` muốn giữ người yêu,có người đồng u\ý cho bằng bạn bằng bè ,có người thì vì muốn thử cho biết.
vậy các bạn có ý kiến gì về việc này

langdu
03-04-2004, 16:36
Tình dục trước hôn nhân tôi nghĩ đó là điều không nên mặc dầu hiện nay vấn đề tiết hạnh đã được nhìn với một cách nhìn thoáng hơn trước rất nhiều .
Dù sao đi nữa thì các bạn nữ nên giữ mình vì người chịu thiệt thòi cuối cùng cũng là phái nữ .
Đừng mang suy nghĩ khi đồng ý quan hệ cũng là để giữ người yêu , hay là sau khi đã biết hết " đường đi lối về " người ta sẽ sinh ra chán nản .
Đa số các bạn nam khi được hỏi về trinh tiết của người vợ ai cũng nói rất hay nhưng thật sự chẳng có người nào muốn cưới một người đã thất thân .

LSB-YenThanh
03-04-2004, 17:53
..Nói vậy là huynh bảo lỗi là do những bạn nữ á, sao bạn không nghĩ lại, những bạn nữ như chúng tôi thường nhẹ dạ_ nhưng đó không phải là lỗi của chúng tôi, khi chúng tôi yêu thì cũng chân thành, nhưng đa số các bạn nam lại không nhìn thấy sự chân thành đó, các bạn muốn những bạn nữ phải thể hiện tình yêu của mình, nhưng khi xảy ra chuyện gì thì các bạn lạ chỉ biết đỗ lỗi cho người yêu bạn, hoặc bạn còn trốn tránh trách nhiệm.Quan hệ trước hôn nhân hoàn toàn có thể khắc phục nếu như bạn xây dựng cho mình 1 Ty chân chính, và tin tưởng nhau, nếu xảy ra chuyện ngoài ý muốn thì nên mỗi ngườ dành cho nhau 1 chút trách nhiệm...

vietdaica
03-04-2004, 20:18
theo tui thiết nghĩ , vẫn đề này cũng ko có gì quá quan trọng , đôi khi chúng ta phưu lưu với cuộc sống này , nhưng khi chúng ta vui vẻ như vậy đâu biết hiểm hoạ mà chúng ta tạo ra lại kinh khủng biết bao , những cô gái đã lỡ một vài lần có người tự hào rằng mình đã lớn , có người mang mặc cảm ghét đàn ông để rồi hạnh phúc đến thật muộn màng , cuộc sống quanh ta cũng có biết bao nhiêu bài học cay đằng phải ko ???
nhưng nếu giữ trọn mình cho người mình yêu quý thật khó , những cám dỗ thể xác vẫn theo ta như một chiếc bóng vậy , có khi nó làm cho ta cảm thấy ngột ngạt , những cô gái yếu đuối là những con mồi dễ bị cái bóng đó bao trùm nhất
xét về vấn đề đàn ông , ít ai có thể nghĩ mình nên giữ cho ngừi mình yêu trọn vẹn cả , họ tò mò , và càng tò mò thì càng muốn , đấy là những động cơ hết sức mãnh liệt tiến đên quan hệ tình dục

Lsb-Nuyeutinh
03-04-2004, 20:23
Khi tình cảm đến mà mình đón nhận muội nghĩ cũng khó có thể trách được ai phải tự trách mình trước thôi. muốn trao thân gửi phận thì phải chon đúng người chứ.
Thời xưa nam nữ thụ thụ bất thân nhưng Thuý Kiều đã xắn tay mở khoá động đào để sang với Kim trọng đó thôi, Ấy vậy mà khi Kim trong ra chiều lả lơi thì .......muội chỉ có thể nói thế thôi mong mọi người thông cảm

anhhungmaulanh
04-04-2004, 08:14
Vấn đề này huynh thấy cũng bình thường đấy chứ ai khi truởng thành trả phải bảo tồn nòi giống, muốn vậy thì phải có quan hệ tình dục. Bởi thế huynh nghĩ quan hệ tình dục lúc nào cũng vậy thôi trước hay sau không quan trọng chỉ cần mỗi chúng ta sau khi quan hệ cảm thấy khoái cảm là được. Và một điều không thể bỏ qua là chúng ta phải biết được hậu quả về việc làm của mình.

hanghanganhduong
04-04-2004, 10:44
tình dục trưóc hôn nhân thì sao ? chúng ta đều là những con người ( động vật bậc cao mà) nếu không có hoạt động đó thì có lẽ len xemlại giới tính
cho mình được đó /nhưng chúng ta cần có trách nhiệm với hành động của mình là được rồi!

LSB-YenThanh
04-04-2004, 11:47
...Huynh không nên nói vậy là không đúng đâu huynh, con người chúng ta dĩ nhiên là động vật bậc cao ròi, nhưng những hành động của chúng ta phần nào nói lên giá trị con người của chúng ta, nếu cứ quan niệm mình là động vật thì sẽ hành động không khác gì những động vật, nếu nghĩ mình là người thì sẽ làm theo lương tâm của 1 con người, chuyện quan hệ trước hôn nhân phần lớn những nước phương Tây cho đó là không quan trọng, nhưng chúng ta là những con người Á Đông, chúng ta phải có trách nhiệm giữ gìn những gì là truyền thống, sẽ chẳng có Ty nếu như Ty đó xuất phát từ những mục đích thật hèn hạ...

girlrangkhenh84
04-04-2004, 20:53
Phản đối. Có thể mình là 1 người cổ hủ nhưng mình thấy vấn đề quan hệ trước hôn nhân là không nên. Mình nhớ rõ có 1 người con trai nói như vậy: "Nếu người yêu của tôi không còn trinh tiết, tôi có thể chấp nhận được. Nhưng nếu là vợ tôi thì không thể thất thân".

taygay_taybi_khap_noi_tun
04-04-2004, 21:00
vấn đề này hay đó anh em bàn thả phanh đi
trong chuyện này chị em phụ nữ chịu thiệt thòi nhất vì đàn ông con trai người ta ví như cái gậy chọc vào chỗ nào cũng được đúng không

Chú Thoòng
04-04-2004, 21:30
ke ke quan hệ thì vẫn là quan hệ
vi` dựa trên cơ sở . cả 2 cùng có lợi mà ... ko thể nói là . con gái bị thiệt được. theo tôi cả 2 cùng có lợi thì đúng hơn
nếu phải chịu trách thì cả 2 cùng phaỉ chịu .
ko thể cứ Ễnh là đổ tôi cho con trai được..
mà cả 2 bên phải có trách nhiệm

04-04-2004, 21:39
Troài! đúng roài! nói nhu đại ca thì chị em phu nữ mất hết cái của nợ ấy trước khi làm vợ bởi cái triết lý đôi bên cùng có lợi của đại ca
Nhưng giả sử như chị em nào đó chẳng may dính chưởng vác trống đến bắt đền thằng sở khanh đó mà nó lại mất hút roài thi sao đây

04-04-2004, 22:10
Đây không còn là vấn đề mới mẻ nữa nhưng nó vẫn được xã hội chú ý, ở đây chúng ta không nên đổ lỗi cho phái nam hay phái nữ mà điều đáng nói ở đây là nhận thức của các bạn trẻ về vấn đề này
Tuy nhiên dù sao thì các bạn nữ vẫn là người chịu thiệt thòi nhất khi mà bạn đã trao cho ai đó cái quý giá nhất của mình .Có thể bạn cùng người đó iu nhau thật lòng và bạn không hối hận khi trao cho người ấy dù cho sau này 2 bạn không nên vợ nên chồng.Nhưng cũng có thể bạn sẽ nhận ra hắn là một tên sơ khanh ngay sau lần đó
Vì vậy các bạn nữ phải hết sức đề cảnh giác đừng nhẹ dạ mà ôm hận cả đời

xin lỗi bài này gửi nhầm nên bị chui vào hậu sơn giờ mình cop lại cho các bạn xem

Chú Thoòng
04-04-2004, 22:11
ê kê kê.. sao lại. có chuyện bắt đền ở đây
. sao lại gọi nguời yêu của cô ấy là sở khanh .. trước đây họ yêu nhau .. và chuyện họ "sướng" với nhau . thì ai mà biết.... còn chuyện bắt đền ý mà
huynh ko nên dùng từ vậy
phải nói là // trách nhiệm kia ko thể để mình cô gái gánh vác
okê
hè hè .. nếu kẻ đó mà là tôi thì tôi sướng nhất rồi
lên chức bố sướng bỏ cha.. có gi` mà phải chạy trốn
. khi` khì`
.. có thể lời tôi nói hơi.. vớ vẩn . vi` một số nguời cho tôi là kẻ ko ra gi`
nhưng hãy thử vơi tôi mà coi
tôi sẽ có trách nhiệm ngay .
ekkêk

happyghost
05-04-2004, 11:11
...Huynh không nên nói vậy là không đúng đâu huynh, con người chúng ta dĩ nhiên là động vật bậc cao ròi, nhưng những hành động của chúng ta phần nào nói lên giá trị con người của chúng ta, nếu cứ quan niệm mình là động vật thì sẽ hành động không khác gì những động vật, nếu nghĩ mình là người thì sẽ làm theo lương tâm của 1 con người, chuyện quan hệ trước hôn nhân phần lớn những nước phương Tây cho đó là không quan trọng, nhưng chúng ta là những con người Á Đông, chúng ta phải có trách nhiệm giữ gìn những gì là truyền thống, sẽ chẳng có Ty nếu như Ty đó xuất phát từ những mục đích thật hèn hạ...
dạ thưa phu nhân lang tử ao tấm . phu nhân có thể cho tại hạ biết thế nào là mục địc hèn hạ . cũng cothể loại tinh yêu hẹn hà à hay nhẩy .ha ha ha . cô nương lên xem lại nhưng gì mình nói tất nhiện tại hạ không thấy quan hẹ trước hôn nhân là đúng nhưng chả nhẽ quan hệ tình dục lại là có thể coi là đọng vật được chả nhẽ cô nương từ trên trời giơi xuông à . nếu như mà bo mẹ cô nương không ... còn theo tại hạ thì trong TY , nếu như 2 người thưcựyêu nhâu thi họ sẽ dữ gìn cho nhau mà thôi ha ha ha

satthudoiphieulang
05-04-2004, 15:08
Không sao,ăn cơm trước kẻng không phải là không tốt,đây có thể là bước thử nghiệm trước khi hai người yêu nhau đi đến hôn nhân,họ có thể có con rồi mới cưới nhau.

langdu
05-04-2004, 20:49
..Nói vậy là huynh bảo lỗi là do những bạn nữ á, sao bạn không nghĩ lại, những bạn nữ như chúng tôi thường nhẹ dạ_ nhưng đó không phải là lỗi của chúng tôi, khi chúng tôi yêu thì cũng chân thành, nhưng đa số các bạn nam lại không nhìn thấy sự chân thành đó, các bạn muốn những bạn nữ phải thể hiện tình yêu của mình, nhưng khi xảy ra chuyện gì thì các bạn lạ chỉ biết đỗ lỗi cho người yêu bạn, hoặc bạn còn trốn tránh trách nhiệm.Quan hệ trước hôn nhân hoàn toàn có thể khắc phục nếu như bạn xây dựng cho mình 1 Ty chân chính, và tin tưởng nhau, nếu xảy ra chuyện ngoài ý muốn thì nên mỗi ngườ dành cho nhau 1 chút trách nhiệm...
Tôi không hoàn toàn đổ lỗi cho các bạn nữ , tôi vẫn biết con trai phần lớn thường chủ động đòi hỏi chuyện này như là một minh chứng cho tình yêu . Bởi vậy có rất nhiều kẻ đã lợi dụng chuyên này và sau khi xảy ra hậu quả thường quất ngựa truy phong , hậu quả thì người nữ luôn phải gánh chịu .
Thế tại sao các bạn nữ không suy xét kỹ càng để tránh được hậu qủa . Các bạn có thể từ chối chuyện này một cách nhẹ nhàng : " Mình để dành cho đêm tân hôn đi anh !" . Tôi tin rằng không một người con trai nào với tình yêu chân chính lại có thể giận về điều này mà ngược lại còn tôn trọng bạn hơn !
Còn với những người không có TY thật sự thì các bạn nữ sẽ thấy rõ được bộ mặt thật của hắn ta .

cobecuaanh
05-04-2004, 21:56
Tôi ...cực kì bối rối nếu trong trường hợp ấy , bản thân tôi chỉ muốn giữ gìn cho cả mình lẫn người yêu . Nhưng nếu anh ấy một mực nói rằng nếu yêu thì phải tin nhau , nếu từ chối anh ấy nghĩa là không tin tưởng . Vậy tôi phải làm sao ?

girl_mau_lanh
09-04-2004, 08:35
ê kê kê.. sao lại. có chuyện bắt đền ở đây
. sao lại gọi nguời yêu của cô ấy là sở khanh .. trước đây họ yêu nhau .. và chuyện họ "sướng" với nhau . thì ai mà biết.... còn chuyện bắt đền ý mà
huynh ko nên dùng từ vậy
phải nói là // trách nhiệm kia ko thể để mình cô gái gánh vác
okê
hè hè .. nếu kẻ đó mà là tôi thì tôi sướng nhất rồi
lên chức bố sướng bỏ cha.. có gi` mà phải chạy trốn
. khi` khì`
.. có thể lời tôi nói hơi.. vớ vẩn . vi` một số nguời cho tôi là kẻ ko ra gi`
nhưng hãy thử vơi tôi mà coi
tôi sẽ có trách nhiệm ngay .
ekkêk
Bnạ sướng lên chức bố nhưng có cái gì để bạn đảm bảo trách nhiệm làm bố đó.Nuôi 1 đứa bé đâu đơn giản như là nói suông vậy.Hơn nữa,thường chuyện này xẩy ra khi tuổi đang còn quá trẻ,quá trẻ để mà gánh vác được trách nhiệm làm bố.làm mẹ.bản thân mình còn phải phụ thuộc vào bố mẹ nữa là thêm 1 đứa bé.Câu "sướng " này chỉ nên nói ra khi chúng ta đã chuẩn bị đầy đủ điều kiện vật chất cũng như chuẩn bị tinh thần để đón nhận đứa bé

girlrangkhenh84
09-04-2004, 21:31
Tôi ...cực kì bối rối nếu trong trường hợp ấy , bản thân tôi chỉ muốn giữ gìn cho cả mình lẫn người yêu . Nhưng nếu anh ấy một mực nói rằng nếu yêu thì phải tin nhau , nếu từ chối anh ấy nghĩa là không tin tưởng . Vậy tôi phải làm sao ?
Nếu anh ấy yêu bạn thật sự thì anh ấy sẽ giữ gìn cho bạn chứ không có điều luật không tin tưởng ở đây. Lúc yêu nhau thì chẳng ai có thể nghĩ xa hơn được nhưng cũng chẳng ai nói trước được cái gì cả.

LSB-YenThanh
10-04-2004, 18:38
..Theo em thì nếu chúng ta là những người sống lành mạnh 1 chút thì những chuyện ngoài ý muốn sẽ không bao giờ xảy ra, chúng ta biết làm chủ bản thân và giữ Ty của chúng ta thật trong sáng thì em tin sẽ không bao giờ chúng ta phải quan tâm đến vấn đề ấy cả, chẳng ai có thể hứa trước bất cứ chuyện gì, vì thế mà nên dừng lại đúng lúc...

time
11-04-2004, 18:41
QHTD trước hôn nhân ... Có nhiều đôi yêu nhau , chao hết rồi lại chia tay ..( đời mà ) ...
....Thì chuyện QH trước hôn nhân cũng trở thành đề tài thông thường ... Mỗi người 1 quan niệm khác nhau ... dĩ nhiên VN có nhiều người đã nghĩ thoáng , nhưng cũng vẫn còn phần đông còn quan niệm : thọ thọ bất thân thân , trinh tiết , danh giá ...
...Chẳng biết nữa??? ko thể đem cách nghĩ của mình mà ép buộc người khác nghĩ như mình , mỗi người đều có 1 sự cảm nhận & đánh giá khác nhau mà ...
...Chỉ cần mình nghĩ thế nào thì làm thế đấy ..& time nghĩ thì cũng bình thường thôi ( nếu là yêu )

anhhungthoinay
19-04-2004, 21:32
Mình cũng vậy quan hệ tình dục trước hôn nhân là ko lên.Nhưng tui nói thiệt nhé cũng có những cái bất đắc dĩ thui.Ví như có một cô gái yêu một anh chàng ma yêu quá mức ko cho anh ta lam bậy thi anh ta chấn và bỏ cô nàng ngay vi thế mà ko thể đoán trước được điều gì.Nhưng cũng có rất nhiều người nói đúng ra là thanh niên chúng ta phải biết tụ kim lén chu ko thể nao mà nói trước được điều gì.Vì con người chứ có phải là khúc gỗ đâu hiiiiiiiiii

xuongrongtrang
20-04-2004, 19:16
hiiiiiiiiii nói như đại huynh trên là ko đươc rùi nếu quan hệ trước hôn nhân mà về sau biết đâu người con trai thay long thi sao.Nêu họ thực sư yêu nhau thì họ sẽ biết giư gìn cho nhau mà.Nên theo tôi tuy la một người con trai nhưng mình cũng ko đồng tình với việc quan hệ trươc hôn nhân cho lắm.

NGOCVAN862002
26-04-2004, 19:58
Theo muoi mac du quan niem ve quan he tinh duc truoc hon nhan da thoang hon truoc ,nhung chung ta dnag o viet nam ,mot dat nuoc con nang ve quan niem nay thi khong nen
Cung khong the do loi cho con gai tui tui duoc con trai thuong hay doi hoi ,ma con gai vi yeu da trao tat ca nhung khi co chuyen gi thi chuyen thiet thoi cung thuoc ve chung toi ca
Con trai thuong qui loi ra cho con gai ,tai sao lai nhu vay chu
Nhung theo muoi thi khong nen quan he truoc hon nhan vi no la thuoc do gia tri cua mot nguoi con gai ,mot nguoi dan ong chan chinh se khong bao gio doi hoi nguoi yeu minh nhu vay ca ,tru phi hai nguoi da la vo chong thi mien ban

Hà Sáo
26-04-2004, 20:13
Theo muoi mac du quan niem ve quan he tinh duc truoc hon nhan da thoang hon truoc ,nhung chung ta dnag o viet nam ,mot dat nuoc con nang ve quan niem nay thi khong nen
Cung khong the do loi cho con gai tui tui duoc con trai thuong hay doi hoi ,ma con gai vi yeu da trao tat ca nhung khi co chuyen gi thi chuyen thiet thoi cung thuoc ve chung toi ca
Con trai thuong qui loi ra cho con gai ,tai sao lai nhu vay chu
Nhung theo muoi thi khong nen quan he truoc hon nhan vi no la thuoc do gia tri cua mot nguoi con gai ,mot nguoi dan ong chan chinh se khong bao gio doi hoi nguoi yeu minh nhu vay ca ,tru phi hai nguoi da la vo chong thi mien ban

nè từ lần sau viết bai` phải có dấu nhe' :P :P :P :P

chuyện nay` thi` bình thường thôi nhưng con người ta yêu nhau muốn giữ được nhau thì họ phải lam` thế chứ làm sao mà họ có thể để cho người ta cướp của minh` được

:P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P

LSB-TruongVoKy
26-04-2004, 22:55
:lol: Tình là cho ....Dục là tặng (kiểu như là kính biếu ý)theo suy nghĩ của mình là vậy ....thời buổi kinh tế thị trường là có cho và có nhận chả ai cho không ai cái gì đâu lúc đam mê sung sướng thì ai hộ đây.......

LSB-YenThanh
27-04-2004, 17:37
Những người có văn hoá chẳng ai cư sử như vậy bao giờ, và nhất là trong thời đại hôm nay, càng không được tồn tại những cái gọi là cho_nhận theo kiểu mua bán, chúng ta nên thận trọng lời nói hơn khi nhắc đến vấn đề này, không khéo bạn sẽ trở thành những túp người kém phát triển trong 1 XH đang từng ngày phát triển

LSB-Kiếm
27-04-2004, 19:13
tình dục trước hôn nhân không khác gì một quả bom lúc nào cũng có thể phát nổ và giết chết những côgái
Nhưng với con trai thì chúng nó nhăn nhở cười vì nghĩ mình chiến thắng
Đàn ông là thế đấy khi lấy vợ thì thằng nào cũng muón vợ mình trinh bạch nhưng khi yêu thằng nào
cũng muốn ăn cơm trước kẻng => Chị em phụ nữ muốn khổ trước sướng sau thì đọc cho kỹ
những gì mỗ nói còn đứa nào muốn khổ thì cứ vô tư đi :votay: :votay: :votay: :votay: 8-) 8-)

LSB_Pine
28-04-2004, 11:08
Chết thì chết cả mà sống thì sống cả!!Bây giờ mọi thứ đã khác xưa ,cũng không thể trách được ai !!Nam có lỗi mà nữ cũng có lỗi nếu điều đó xảy ra!!Tốt nhất là ta nên sống có trách nhiệm...không phải cho người mình yêu ..mà là cho chính bản thân mình ấy!!

time
28-04-2004, 14:24
Nhiều ý kiến nhỉ ? & hình như phản đối chuyện QHTD quá hen ...
Chẳng biết nói sao nhưng thực sự cái gì cũng có 2 mặt of nó ...
VN vẫn còn những người mang nặng phong kiến " trinh tiết " & coi trọng chuyện 1 cô gái còn hay mất ...
Có rất nhiều người đề cao chuyện đó .. Nhưng thực sự khi yêu thì khó có thể nói được gì .. Đến khi yêu cuồng quay rồi , thì khó mà làm chủ được bản thân ( nhất là những giây phát gần gũi )
Mỗi người 1 phong cách sống khác nhau ...
Đừng xem nó quá quan trọng & cũng đừng quá coi nhẹ nó ...
Vì thực chất yêu là cho ko hối hận ..
....Ai coi trọng thì cứ giữ , còn ai cảm thấy yêu là cho thì cứ tự nhiên ..
Vì cái đó là of mình .. Muốn cho ai là quyền of mình ...
Quyền cá nhân thôi .. Dù sao bây giờ tệ nạn QHTD cũng gần phát triển ...

time
28-04-2004, 14:27
Mỗi người một tính cách , ko thể đem cách sống of mình để áp đặt người khác ...

LSB-YenThanh
30-04-2004, 20:26
Nhưng tính cách ấy phải phù hợp với cuộc sống hiện tại chứ, chúng ta sống để xã hội thừa nhận chúng ta, chứ không phải chúng ta thừa nhận xã hội

vietanhxh
30-04-2004, 21:22
Phản đối. Có thể mình là 1 người cổ hủ nhưng mình thấy vấn đề quan hệ trước hôn nhân là không nên. Mình nhớ rõ có 1 người con trai nói như vậy: "Nếu người yêu của tôi không còn trinh tiết, tôi có thể chấp nhận được. Nhưng nếu là vợ tôi thì không thể thất thân".
Điều này cũng chưa thể chắc chắn được bạn nói bạn của bạn nói vậy chứng tỏ một điều rằng người bạn của bạn cũng thực sự chẳng tử tế gì anh ta nói "Nếu người yêu của tôi không còn trinh tiết, tôi có thể chấp nhận được" điều đó chứng tỏ anh ta không thực lòng. Anh ta chỉ nghĩ rằng người đó hiện tại là của anh ta và còn hay không con trinh tiết cũng chẳng có gì liên quan đến anh ta cả phải không cái đó đã nói lên rằng anh ta thực sự chẳng quan tâm gì đến người bạn của mình cả. Cái thứ hai là "Nhưng nếu là vợ tôi thì không thể thất thân" điều này chứng tỏ một điều rằng anh ta là một người ích kỷ tại sao anh ta không tìm hiểu xem họ mất đi tiết hạnh là vì lý do gì liệu đó có phải là lý do để đoạn tuyệt và cắt đi tình yêu mà người ta đã rành cho bạn không.
Nếu là mình thì mình nghĩ đó mới là điều đáng phải nghĩ ngợi còn chuyện quan hệ trước hôn nhân thì phải xem nó ở mức độ nào đã rùi mới nói được " chưa chắc quan hệ trước hôn nhân đã là tốt mà cũng chưng chắc đã là xấu " chắc hẳn sẽ có một số bạn sẽ không đồng ý với quan điểm của mình nhưng đó là điều mình nghĩ mình chỉ quan tâm đến người mình yêu và quan tâm đến tình cảm của người đó rành cho mình như thế nào thôi !
:mrgreen:

lsb_cu'li`
30-04-2004, 22:59
hờ tưởng gì chứ vấn đề này là vấn đề .... của xã hội đã từ lâu nhưng mà để thực hiện rất khó . Những đôi khi yêu nhau mà có thể giữ quan hệ đến lúc cưới thì rất ít . Tại sao lại như thế? một câu hỏi đật ra và câu trả lời là do "tình yêu" có phải vậy không?
hi` nếu mọi người trả lời đúng thì nên xem lại cách nghĩ của mình về tình yêu ....

Trở về lương sơn
01-05-2004, 00:39
Nếu yêu nhau thật lòng thì chuyện này đâu có quan trọng gì nhỉ ! giữa hai người yêu nhau thì phải có một cái gì đó lôi kéo tình yêu của mình chứ

LSB-YenThanh
01-05-2004, 08:10
..Tuy nhiên theo Nt nghĩ, ngoài chuyện lôi kéo Ty thì cũng nên tôn trọng nhau, và giữ gìn cho nhau chính là tôn trọng nhau

caogiagianac
01-05-2004, 10:35
có gì đâu mà căng thẳng thế theo tui không phải là quan hệ trước hay sau mà vấn đề là quan hệ an toàn mới là đúng nhưng không nhiều người biết thế nào là an toàn đâu các bạn ạ

Trở về lương sơn
01-05-2004, 17:57
..Tuy nhiên theo Nt nghĩ, ngoài chuyện lôi kéo Ty thì cũng nên tôn trọng nhau, và giữ gìn cho nhau chính là tôn trọng nhau

miệng thì nói thế , nhưng đến lúc tình cảm dâng trào liệu cô nương có kiềm chế được không ?

LSB-YenThanh
01-05-2004, 18:00
..Cái này thì huynh nên hỏi lại bản thân huynh thì hơn, hầu hết các huynh đều có những đòi hỏi phe kia chứng minh Ty của mình, tuy nhiên các huynh quên rằng, bản thân các huynh phải chứng minh Ty của các huynh bằng cách tôn trọng & giữ gìn cho nhau

vietanhxh
11-05-2004, 21:14
..Cái này thì huynh nên hỏi lại bản thân huynh thì hơn, hầu hết các huynh đều có những đòi hỏi phe kia chứng minh Ty của mình, tuy nhiên các huynh quên rằng, bản thân các huynh phải chứng minh Ty của các huynh bằng cách tôn trọng & giữ gìn cho nhau
Ha' ha' sao phu nhân lặng lời quá vậy chuyện này cũng đâu chách anh em chúng tôi cả được cơ chứ. Phu nhân nói là yêu phải giữ gìn cho nhău nhưng đâu phải ai cũng giữ đưọc cơ chứ mà cách chứng minh tình yêu thì hơi hiếm mà " ĐÓ ........" lại là cách chứng minh tốt nhất và biểu lộ được nhiều cảm xúc cho nhău nhất đến khi mọi chuyện đã rồi thì trời ơi
" Không phải chắu thằng mắu nó chạy mất rùi........................" :D

hattorix
11-05-2004, 21:14
Theo thống kê của Hội Kế hoạch hoá gia đình thì Việt Nam là một trong ba nước có tỉ lệ nạo phá thai cao nhất thế giới. Hơn thế nữa, việc quan hệ tình dục sớm cùng với việc nạo phá thai đã dẫn tới những hậu quả nghiêm trọng như biến chứng chết người, vô sinh, lây nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục..., đặc biệt ở trẻ vị thành niên.
(Theo Vietnamnet)

NGOC TIEU TIEN TU
13-05-2004, 20:52
:lol: Tình là cho ....Dục là tặng (kiểu như là kính biếu ý)theo suy nghĩ của mình là vậy ....thời buổi kinh tế thị trường là có cho và có nhận chả ai cho không ai cái gì đâu lúc đam mê sung sướng thì ai hộ đây.......

Ở đời ko ai cho ko ai cái gì,vậy theo UG huynh thì khi người con gái trao thân cho người con trai,người con trai sẽ phải trao lại cái gì để phù hợp với cái gọi là "Có đi,có lại" như huynh nói? Thời buổi nào thì cũng vậy thôi,một khi cả hai người đều tự nguyện thì chả có gì để nói hết.Thiết nghĩ,những người trưởng thành đều làm chủ được bản thân.Chuyện quan hệ trước hôn nhân cũng được coi là bình thường,bởi vì họ có thể tự giải quyết được mọi hậu quả sảy ra sau này.Họ chấp nhận và tự chủ động trong chuyện này,hãy nhìn việc quan hệ trước hôn nhân một cách thoáng hơn đi.

tieu_ly_quang_hoa_vinh
15-05-2004, 18:56
Thật khó để biết được quan hệ TD trước hôn nhân là lỗi của phái nào nhưng theo ý của tui thì lỗi là của hai phía. Nhưng có những cám dỗ mà nếu không tỉnh táo chúng ta những con người việt trẻ khó lòng vượt qua được (tiêu biểu là vấn đề chúng ta đang nói ở đây) tuy vấy nếu chúng ta thực sự yêu nhau, không lợi dụng thì việc này chỉ làm cho tình cảm của chúng ta thêm mặn nồng và nó không hề xấu(nhưng phải là tình yêu đích thực).

langdu
31-05-2004, 09:51
Phản đối chuyện quan hệ trước hôn nhân . Các bạn hỏi tại sao ư ? Vì 2 lí do sau:
+ Đi ngược lại thuần phong mỹ tục
+ Có nhều biến chứng không tốt về sau .
- Điều thứ nhất tôi không muốn bàn tới nữa , cái đó tùy theo cách suy nghĩ của mỗi người . Tôi chỉ muốn nói đến khía cạnh thứ hai .
Trong trường hợp hai người nên duyên cầm sắc chuyện đó không có gì phải bàn ( trường hợp này hơi hiếm gặp ) , đặt trường hợp hai người khôpng thành vợ chồng thì sao nhỉ ? Có quá nhiều chuyện phát sinh với phái nữ
* "Việc quan hệ tình dục sớm cùng với việc nạo phá thai đã dẫn tới những hậu quả nghiêm trọng như biến chứng chết người, vô sinh, lây nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục..., đặc biệt ở trẻ vị thành niên."
* Về mặt tinh thần : Bạn sẽ bị ám ảnh suốt đời về chuyện này . Chưa nói là có những kẻ sau khi đã thỏa mãn không lo giử danh tiếng cho người yêu mà lại khoe khoang khắp nơi xem đó như là một chiến tích đáng tự hào . Đặt bạn trong trường hợp đó bạn sẽ nghĩ sao ? Hoặc là sau này khi bạn có một gia đình hạnh phúc , kẻ mà bạn trao thân lại dẫn xác đến yêu cầu này nọ khi đó gia đình bạn sẽ ra sao nhỉ?
- Các bạn nữ hãy thử suy nghĩ lại đi , đừng vì một phút yếu lòng để rồi ân hận một đời .

LSB-Manowar-meomeo
31-05-2004, 12:19
Ai khi yêu cũng nói : "Em sẵn sàng trao cho anh tất cả", "Anh yêu em mãi mãi".... và họ nói : khi yêu nhau có ai tiếc gì đâu?
Và thế là con người bản năng đã thắng, họ làm những gì mà người ta gọi là "ăn cơm trước kẻng". Cũng vui!
Tại hạ chẳng rõ nữa, chưa bao giờ nghĩ đến chuyện này thành thử khó mà đưa ra được ý kiến chính xác.
Nhưng là một người sống theo ý thích, tại hạ nghĩ nếu yêu nhau thật lòng ý, mà cũng chẳng cần thật lòng lắm đâu, miễn là mình muốn làm là làm được, mình muốn gì thì làm nấy, có thế thôi. Vấn đề nằm trong suy nghĩ của bản thân bạn chứ không nằm trong mắt của người đời.
Tại hạ nghĩ chúng ta cứ làm gì mà mình muốn, tất nhiên, khi mình đã làm thì mình phải chấp nhận những hậu quả của việc mình làm, mọt khi đã chủ động và chấp nhận thì mọi chuyện rất dễ dàng để phán xét.
Khi bạn không muốn quan hệ thì đối phương có ép buộc cũng không làm được việc gì cả, mà nếu có cố thì tình cảm cũng sẽ rạn nứt, tốt nhất là nên STOP mối quan hệ nguy hiểm và khó chịu của bạn lại.
Khi cả 2 bạn cũng thoáng và cùng muốn thì LET'S DO IT! Những mối quan hệ thân mật hơn một chút có lẽ sẽ hâm nóng tình yêu và làm cho cảm xúc của bạn thú vị hơn. Nhưng không đảm bảo cho tình yêu lâu dài của bạn được đâu.
Còn khi bạn băn khoăn không biết nên làm thế nào , hoặc là mất .... hoặc là mất người yêu thì ... ĐỜI CÒN DÀI< GIAI CÒN NHIÊUU, việc gì mà phải băn khoăn hả bạn?
CẢNH BÁO : những anh chàng có ý nghĩ lợi dụng con gái chú ý nè, nếu không muốn vị hôn thê tương lai của mình cũng chung số phận với những cô gái mà mình đã làm khổ thì STOP. OK?
Đặc biệt, sau khi quan hệ, KHÔNG AI ĐẢM BẢO TÌNH YÊU CỦA BẠN VÀ BẢN THÂN SUY NGHĨ CỦA BẠN CÓ CÒN ĐƯỢC NHƯ TRƯỚC NỮA HAY KHÔNG, vì thế, nếu bạn chưa thật sự sẵn sàng và không hề muốn thì nên ngừng là hơn cả.
Còn trong mắt của người đời thì bạn quan tâm làm gì? ai cũng cứ nói thế thôi nào là lên án, nào là phê phán, nàp là chê bai... nhưng họ đạo đức giả cả đấy, hehe, họ cũng ... như bạn thôi.
Một nhắc nhở: CHÚ Ý ĐẾN HẬU QUẢ. Bạn không muốn mắc sai lầm vì một phút .... nồng nhiệt của mình thì hãy sử dụng biện pháp an toàn nhé.Khôn ngoan một chút thì hơn chứ? OK?

Một vài ý kiến của ... kẻ ngoài cuộc và không có ý định lập gia đình thì hơi ... thoáng một chút,tại hạ không rõ lắm về tình yêu nhưng nghe các cụ đi trước ca ngợi nó ghê quá, thành thử cũng hơi lí tưởng hoá nó lên và khoác cho nó cái áo lãng mạn, nhưng cũng chẳng biết được đâu, hehe, nhỡ đâu 1 ngày nào đấy mình lại chẳng gào ầm ĩ lên vì lâm vào hoàn cảnh tương tự nhi???
NHỮNG NGƯỜI NGOÀI CUỘC CHẲNG BIẾT GÌ HẾT ĐÂU, BẠN MẶC KỆ HỌ ĐI, LẮM THẦY THỐI MA, LÀM THEO NHỮNG GÌ MÀ CON TIM MÌNH MÁCH BẢO ẤY!

LSB-TruongVoKy
01-06-2004, 08:40
quan hệ ''chuyện đó'' trước hôn nhân bây giờ chẳng khác nào như cơm bữa cả...xã hội càng phát triển bao nhiêu thì xu hướng phát triển của tình yêu cũng vây...thế mới nói T/Y phát triển theo thời đại mà....các bạn thử nghĩ xem bây giờ rất ít cảnh hẹn hò yêu đương người con trai đến rủ người con gái đi chơi hẹn hò xem phim rồi trao cho nhau những nụ hôn truớc cửa nhà nàng sau khi đi chơi về...hiếm lắm..ngược lại nhà nghĩ bây giờ mọc lên như tôm tươi bán ngoài chợ đủ thể loại đảm bảo thuận lợi cho các cặp tình nhân trẻ...ôi bây giờ yêu nhau đa số là nhà nghĩ vẫy gọi để chứng tỏ tình yêu và cùng nhau hưởng khoái cảm của bản thân mà cả hai cùng muốn tìm tòi và ...thử!!! [-o< nếu nói ai thiệt ai hơn....chẹp ..tình yêu là cho mà không cần nhận cơ mà ...chỉ có nhũng người đàn ông lợi dụng thì mới đáng trách mà thôi...quan trọng nhất khi làm ''chuyện đó'' trước hôn nhân là tránh bị đeo ba lô ngược đến lúc đó lại phá đi thì buồn lắm đó...nên học hỏi kinh ngiệm ở các trang web hay sách tâm lý nhé...

lsb_langtugiangho
01-06-2004, 09:25
Các huynh đệ đã nghe nói như về Tình Dục chưa...nếu còn chưa hiểu nó nhiều thì đúng là thật ....người ta nói đấy là "Một số món ăn có khả năng khuấy động “cơn hưng phấn” của các chàng trai,cô gái dẫn dắt chàng và cô tới những cuộc phiêu lưu tình ái cuồng nhiệt hơn bao giờ hết." chứ đâuphải là...mà "Nếu yêu bằng tâm hồn: Không cần “đèn đỏ” trong tình dục!

Sống thử như những cặp tình nhân phương Tây cũng có ý nghĩa tích cực của nó. Nếu không phù hợp quan điểm sống, thì không ai phải gắn chặt cuộc đời mình với một gã hay là một cô không ra gì.

Một tình yêu tử tế ở một người đàn ông hôm nay là không đặt nặng quá khứ của người tình, không nấp sau chữ trinh (hay tiết hạnh) của người tình để lên án (sau khi đã lợi dụng được). Khi đặt vấn đề quan hệ tình dục với bất cứ người con gái nào dường như đàn ông nào cũng tỏ ra phóng khoáng, chỉ sau đó - với tôi, đấy chính là thước đo sự tử tế của một người yêu tử tế, nó quyết định cho ta liệu có hay không gắn cuộc đời mình vào họ.

Hãy khoan vội kết luận tôi là kẻ buông thả. Tôi không yêu, một móng tay, sợi tóc cũng không thể đụng vào. Nếu tôi yêu, chuyện quan hệ sẽ là bình thường.

Các bạn hiểu chứ...

cong_tu_bang_gia
01-06-2004, 09:30
Lỗi cũng không phải hoàn toàn là do người phụ nữ nhưng mà trong đó 1 phần cũng là do họ.Nếu họ không thoán qua mà nhất quyết không đồng ý thì làm gì có chuyện này xảy ra.Dù sao thì TDTHN cũng là một điều không nên.Hãy để điều này xảy ra trong đêm tân hôn.Lúc đó mới thú vị hơn

lsb_langtugiangho
01-06-2004, 09:35
trong tâm trí bạn luôn có suy nghĩ "Tình dục trước hôn nhân: Thử hay không thử?"...uh...Vậy bạn hãy xem những con số này xem nhé...

sống ở phương Tây, nơi được xem là hiện đại, phóng khoáng và dễ dãi trong việc quan hệ "chăn giường". Sau hơn hai năm, từ New Zealand, tôi trở về Việt Nam và không khỏi ngạc nhiên khi biết: "90% các cô gái trẻ chấp nhận quan hệ tình dục với bạn trai trước hôn nhân chỉ cần… yêu nhau".

15% là số thanh niên Hà Nội có sinh hoạt tình dục trước hôn nhân. Tỷ lệ nạo phá thai của nước ta bị xếp vào một trong ba nước cao nhất thế giới, trong đó 20 % ở tuổi vị thành niên

Vậy bạn có òn phải băn khoăn hay ngac nhiên nưa không....