PDA

View Full Version : Chụp lại hình từ Webcam (Screenshot )

LSB-Kaiser
31-03-2004, 00:29
Một số bạn nhắn tin cho mình nhờ viết cái hướng dẫn chụp lại hình WC ..nó rất đơn giản nhưng một số bạn không để ý nên không biết .....Có chỗ nào không hiểu thì hỏi mọi người sẽ trả lời giúp bạn ...
Mình xin đưa cái hướng dẫn sơ sài này ra ..xem giúp gì được mọi người không :mrgreen:

LSB-Hell
31-03-2004, 01:06
Chú Kai post nhầm chỗ mất rồi,nhiều anh em nhắn tin hỏi chú thì chú phải post bên Tin Học của chú mày chứ sao lại post ở đây.he he he dù sao cũng cám ơn! mai phải học cái cách này mới được.
Chuyển chủ đề này sang Tin Học

LSB-Kaiser
31-03-2004, 01:14
Hì ,mấy bạn nhờ Kai viết ..để họ tham gia cái Topic chụp ảnh WC ..giúp cho PLD sôi động...Nên Kai chuyển lại PLD cho mọi người đọc :mrgreen:

LSB-Hell
31-03-2004, 03:03
Okie! nếu như chú mày nói thế thì anh sẽ để lại ở PLD này...nhưng những bài nào viết linh tinh là tại hạ sẽ del đi ngay đó

LSB-VanThang
31-03-2004, 07:03
Sao lại gọi là chụp lại hình từ webcam vậy Kaiser? Cái này là chú Kaiser chụp screenshot đấy chứ. Nghĩa là chụp màn hình đang sử dụng. Dùng cách này để chụp hình từ webcam cũng được nhưng phải gọi là chụp screenshot :D

Bạch Tiểu Băng
31-03-2004, 07:44
Úi doài , thế nào thì cũng là rứa , mà ông anh huớng dẫn thế này làm muội đi từ biết rồi thành ko biết :15: . nói túm lại những ai chửa biết dân HN đến tìm ông í ông í huớng dẫn chỉ bảo cặn lẽ cho , còn ở HPO thì cứ đến tìm TV hay Nhung và đăng kí tham gia lớp huấn luyện đặc biệt chụp cam nhanh gọn và kĩ thuật để có những bức ảnh " hot" .:cuoi1:

LSB-VanThang
31-03-2004, 07:48
Chà TV dậy sớm quá hén :D Vậy tới học có mất tiền không đó muội? Chụp ảnh HOT là chụp kiểu gì đây nhỉ! Nghi quá :D

Chụp cái này đơn giản thui, giải thích nhanh gọn là:
1. Nhấn nút Print Screen (nhiều máy viết PrtSc)
2. Bật chương trình Paint
3. Nhấn nút Crt + V

Bạch Tiểu Băng
31-03-2004, 08:04
Chà TV dậy sớm quá hén :D Vậy tới học có mất tiền không đó muội? Chụp ảnh HOT là chụp kiểu gì đây nhỉ! Nghi quá :D

Chụp cái này đơn giản thui, giải thích nhanh gọn là:
1. Nhấn nút Print Screen (nhiều máy viết PrtSc)
2. Bật chương trình Paint
3. Nhấn nút Crt + V
Sớm chi đâu , bi giờ ở VN đã gần 8h roài . hunyh mún bít thế nào là " hot" huynh đưa cam huynh đây , mụi chụp cho , đảm bảo ko phê ko lấy xiền , huynh cứ nhìn TC mà học tập ,
Thui thì giải thích thêm cho cặn kẽ nói thía này khó hình dung
1 khi đã có wc của 1 người nào đó trên màn hình , căn lúc nèo hot nhứt ấn cái nút :print screen bên cạnh nút "<--" phía trên nut' enter
2 sau đó vào paint , kick edit , kick paste , màn hình paint hiện ra 1 lô xích xông , sau đó dùng công cụ cut , cắt cái wc ra , copy nó
3 xoá hết hình trên trang paint đi , và ấn chuột phải ấn paste , ok , sau đó save as nó vào file , xong 1 bức ảnh cam
4 muôn đưa đuợc lên LS thì cần làm URL cho nó , như TV thuờng làm thì cho nó vào photobucket , nếu ai ko có thì làm 1 cái mà dùng , vô trang www.photobucket.com để đăng nhập , sau đó gửi ảnh vào đó , ok ? . Mệt qué

Miss Chanh
31-03-2004, 08:21
He he , topic hay xía . Thế nhá , từ giờ mọi người bít cách chụp hình rùi thì "nháy " được kiểu nào của ai đó cứ đưa wa bên kia cho anh em thưởng thức nha ;) .
He he , Van Thang huynh mún bít Hot ra sao thì send webcam cho mụi nè , đảm bảo không phải Hot mừ là cực Hot :) he he

LSB-LyQuy
31-03-2004, 09:18
May quá có cái này của chú Kai, mấy hôm nay chat với cả tá đứa trên LSb mà chẳng làm sao chụp được hình cả. Chuyến này tha hồ đưa hình lên nhá.

LSB-Datinhcongtu
31-03-2004, 11:06
Hic nhầm chỗ rồi mấy zị ơi tui cho nó qua tin học nhé :huytsao:

LSB-Mèo Đen
01-04-2004, 21:56
cái này thì có mà nói đến sang năm thì mấy chú mới tập tành chẳng biết thực hành ra làm sao cả đâu.,.,.,tốt nhất bảo chủ Dịch Vụ cài cho cái logich quick cam mà sài ,,.,,dễ sử dụng.

Anh đại hiệp
04-04-2004, 14:26
Làm kiểu này tuy thủ công nhưng mà cũng được ra phết.. Cảm ơn bác Kai nhiều nhiều...!
Hẹ hẹ phen nay ối thằng chít với ông!

dochanhkiemkhach
04-04-2004, 16:08
hay quá, vừa đúng lúc tiểu đệ cần chức năng này, tiểu đệ hỏi nhiều người rồi mà chẳng ai biết, thiênthanbongdem cũng chả biết luôn, nay nhờ có kai sư huynh chỉ bảo thật cảm ơn quá

cu lan
04-04-2004, 16:24
Chà, các bác tin tức học ác quá,làm thằng em này choáng quá.Tui không khoái cái trò chup ảnh wc này,hì..hì..nhưng tui khoái trò bom cơ,có ai biết bom nhiều nhiều thì dạy cho tui nha.Chân thành cảm ơn đó. :huytsao:

doc-co-cau-bai
04-04-2004, 20:32
các huynh có thể làm cho dệ một bức ãnh ở chử kí ko vậy dệ cám ơn nhiều lắm dệ làm hoài mà ko dược ^_^

killer87
05-04-2004, 20:17
Làm cái này cũng hay đó chứ hả, thế là từ nay tha hồ mà chụp hình rùi,cám ơn chú Kai và TV nghe.

lsb_ha son
10-04-2004, 18:27
nhưng chúp xong làm cách nào để lấy được đường linh của anh tui thử mãi mà ko làm được , ai biết nói hộ coi nào.

LSB-Kaiser
10-04-2004, 18:33
Click Chuột Phải --->Propertires-->Address(URL)