PDA

View Full Version : Lấy lại pass bị mất trong mail yahoo !

tina_taekwondo
15-03-2004, 19:06
-Chẳng may bạn đã quên pass của hòm thư hoặc là bị một tên khốn nạn nào đó trộm mất pass rồi đổi lại mà không biết phải làm như thế nào để tìm lại ...Bạn muốn tìm lại ư ? Vậy thì bạn phải có một trong những yêu cầu sau đây thì bạn mới có thể lấy lại được pass của mình

--Thứ nhất là bạn phải nhớ những chi tiết khi khai báo trong quá trình lập hòm thư ví dụ như là : ngày sinh tháng đẻ , mã vùng và câu hỏi đặc biệt

--Thứ 2 là bạn phải khai đúng sự thật he he nếu bạn khai linh tinh mà không nhớ thì cũng hết cách đấy bạn ạ !

Sau khi đã có 2 yêu cầu trên rồi thì bạn hãy làm theo tôi đầu tiên vào cái trang http://mail.yahoo.com cái đã sau đó vào tiếp Password lookup
Tại ô Your Birthday bạn hãy điền vào đó ngày sinh tháng đẻ mà bạn đã khai trong quá trình lập hòm thư

--Tại Ô Your Zip ( or Postal ) Code bạn điền vào đó mã vùng mà bạn đã khai báo ví dụ như trong quá trình lập hòm thư tôi khai ở phần này là 84031

--Tại ô your country or Territory bạn điền vào là viet nam

--Tại bảng forgot your password bạn đánh nick bạn vào đó còn ô Forgot your yahoo ! ID bỏ qua

cuối cùng chọn Get New password thì nó sẽ hiện ra bảng sau:

Đây là câu hỏi đặc biệt mà tôi chọn trong quá trình lập hòm thư ( có thể bạn sẽ chon câu hỏi khác tôi ) Câu hỏi của tôi là What is your pet's name ....thì tôi điền vào đó là Dog ...he he con vật mà tôi đã khai báo đó mà ...Sau đó nó sẽ cung cấp cho bạn một pass tạm thời với những con số loằng ngoằng he he yên tâm đi đây chỉ là pass vào tạm thời thôi , bạn chỉ vào được hòm thư bằng pass đó ngay lúc đó , sau khi vào thì bạn lại đổi lại cho nó thân quen hơn và dễ nhớ hơn he he đúng không nào . Chúc thành công !

maimaiyeuem
16-03-2004, 01:57
mình thử rồi sao không giống như bạn nói nó chẳng có tác dụng bạn còn cách nào khác không vậy?

flame dragon
16-03-2004, 12:15
muốn dò lại pass chỉ có cách đó
khi đăng kí hộp thư nó bắt mình phải làm như thế cốt là để khi mất pass có thể dò lại được pass cũ

tina_taekwondo
17-03-2004, 17:24
Đúng như "gold dragon" nói đó . Bạn cứ làm đúng theo những bước đó rồi sẽ có kết quả thôi. Hồi trước tôi cũng làm mất rùi hoắng huýt cả lên cuối cùng cũng tìm được đấy thôi . Chúc bạn thành công .

thieugialamhung_cantho
20-03-2004, 12:44
Nhưng mà thường người ta tao nick cho minh thi làm sao biet được ngày sinh thang đẽ chứ, mà ko biết thì làm sao dò đây còn cách nao khac ko ? chi cho minh đi

flame dragon
20-03-2004, 14:30
cố gắng tìm 1 trang web hacker nào đó dạy hack mà ko cần cài virus để lấy lại pass
có lẽ chỉ còn có cách đó thui!

tuoi nho tai cao
18-05-2004, 13:34
Đê làm mãi mà chẳng đươc mong sư phu hãy chỉ bảo tường tân nha ! em không biết là tai sao lai không đươc ! mong sư phu nói lai nha !

Anh đại hiệp
18-05-2004, 19:32
Em cũng bị mất pass roài tức quá! Nhưng ko nhớ ngày xưa khai thế nào thế mới đau chứ lị!
Tức ơi là tức mà ko làm được giề! Làm thế nào bây giờ nhể?

lsb_langtugiangho
19-05-2004, 08:53
Ôi zời ơi ! đến cái thời này mà bị mất pass mà ko biết cách lấy lại nữa à...việc ấy quá đơn giản ấy mà một là dùng theo cách của "tina_taekwondo" đây , còn mà ko biết cách để lấy lại pass thì hãy chờ may mắn tên kia để lộ pass ra lại và miònh lấy lại thôi . vào đây tìm kiếm thử nhé http://anninhmang.com & một số wed khác có thông báo pass bị mất thôi...:)) :)) :))

tuoi nho tai cao
23-05-2004, 07:08
đúng rồi thế thui mà cũng không biết Đây đang là thời buổi nào rồi mà không biết đúng là .....