PDA

View Full Version : tâm sự bắt nguồn từ trái tim

leanh
12-03-2004, 09:02
Có ai yêu mà chưa biết đến xứ sở mộng mơ hồn nhiên, nồng làn. Trong cuộc sống hiện tại bao nhiêu tình yêu?! tình yêu luôn là không giới hạn ! vậy câu hỏi đặt ra " tình yêu là gì ?!" đã có bao người đưa ra bao kết luận nhưng chư ai giám đưa ra đó là định nghĩa của tình yêu !
Trong thế giới leanh đang sống có rất nhiều kiểu tình yêu :
có tình yêu với những tình yêu học trò :nó ngây ngô, trong sáng với những sự bỡ ngỡ của cuộc đời .
Có tình yêu thì nồng nàn ! khao khát! họ vươn lên trong cuộ sống để kiếm tình tình yêu và hạnh phúc của riêng họ!
Có tình yêu thì chỉ biết đến quyền lực và chức vụ ! họ đánh đổi tất cả trong cuộc sống ! từ những cái tình yêu riêng tư nhất ! để đạt được lợi lộc cho riêng mình !Nhưng không bao giờ họ cho là mình đủ cả ! mà họ luôn đánh đổi
Cũng còn một tình yêu nữa ! đólà họ cam chịu số phận ! trong khi hai người rất yêu nhau ! nhưng họ không vượt qua cái gọi là số phận ( danh giới) để họ đạt tới hạnh phúc của riêng mình !
trong mỗi chúng ta ai cũng có ước mơ ! ước mơ rất nhiều ! và bạn đạt được bao nhiêu rồi trong ước mơ đó.
Tôi mong rằng khi viết lên như vậy mọi người hiểu rằng tình yêu mọi người xuất phát từ đâu ! xứ sở tình yêu luông chào đón mọi người ! vậy mọi người gắng lên ! để đạt được cái gọi là hạnh phúc !

Tinhdinhsonha
12-03-2004, 09:32
Ước mơ ư?Mỗi người đều có vô vàn những ước mơ,mà đã gọi là ước mơ thì đó là thế giới của tâm hồn,của tâm linh mỗi con người.Cuộc đời, là một chuỗi ngày đi thực hiện mơ ước.Tất cả những điều mình ước mơ đều muốn nó được biến thành sự thật,nhưng hầu hết chẳng ai có thể biến chúng thành sự thật được vì vốn dĩ nó chỉ là ước mơ mà thôi.
Khi sinh ra và lớn lên trong vòng tay mẹ yêu dấu,Em có những ước muốn của một đứa trẻ nhỏ cũng giống như bao nhiêu đứa trẻ khác,và những ước mơ đó là một thiên đường mà em vẫn nghĩ nó có thật trên đời này.
Lớn lên theo năm tháng,Hiểu hơn nhiều về cuộc sống,nhưng vẫn không ngừng mơ ước vì em bây giờ đang sống trong khoảnh khắc của tuổi thần tiên ,vì em đã gặp được anh,và em lại có nhiều mơ ước về cuộc sống,tình yêu của chính mình.
Còn về sau này,lớn hơn nữa,có lẽ,những ước mơ của em sẽ bình dị hơn,ít hơn,nhưng cũng không phải là không có,em vẫn muốn ước muốn gì đó cho cuộc đời của mình.
Có lẽ trong suốt thời gian qua,ước mơ lớn nhất mà em đạt được đó là gặp được anh,người mà em yêu thương nhất,người mà yêu thương em nhất.Và tiếp đó là em ước mơ anh đem lại hạnh phúc cho em[/b].[scroll:0a4c7cc632][b]Em và anh sẽ cùng nhau đi tìm hạnh phúc cho đôi mình.[/scroll:0a4c7cc632]

leanh
13-03-2004, 09:26
Khi tâm trạng buồn thì có thể nói với ai ?! nói như thế nào ! và điều đó có quan trọng không ?! liệu đằng sau đó có chứa ẩn một nỗi buồn khác không ?! nỗi buồn đó liệu có hơn không ?! vậy điều đó có lên nói ra hết ! và khi vượt qua khó khăn lên làm gì để vượt qua tất cả ?!

Tinhdinhsonha
13-03-2004, 09:35
Khi bạn có một tâm sự buồn,cái mà ai trên đời này cũng nhiều lần có,từ to đến nhỏ,nhưng theo mình nghĩ thì tâm sự đó nên được nói ra để có người chia sẻ==>nhẹ bớt lòng đi.Nhưng người để mình tâm sự không phải là thật nhiều người,không phải là ai cũng có thể nói được mà chỉ nên tâm sự với một người mà bạn tin tưởng nhất.Nếu nói với nhiều người thì cái tâm sự kia không còn là của riêng bạn nữa rồi,nó trở thành của nhiều người và bạn lại không còn là chính mình nữa.
Những tấm ự đó,phải biết điều gì nên nói,điều gì không nên nói,vì nó là của chính mình mà,của thế giới riêng mình.
Khi gặp điều buồn,tốt hơn hết,bạn nên :cry: chú tâm vào một việc gì đó cho khuây khoả nhưng dù sao vẫn đủ tỉnh táo để nhận ra chính bản thân mình.Đừng quá bất mãn
:cry: Mặc dù mình cũng không thể làm được nhưng mình biết như thế thì tốt hơn

lang tu khong nha
13-03-2004, 13:25
Tìm được người hiểu mình và thông cảm với mình để mà tâm sự quả là khó , Bạn biết cách nào đơn giản nhất không ? Thiên chúa giáo có một cái lệ rất là hay : xưng tội . Nếu có chuyện chi buồn mà không nói cùng ai được cũng không thể nguôi ngaoi bạn có thể tới nhà thờ , xưng tội ( không bắt buộc có tội mới xưng đâu nha , có bất cứ chuyện chi đều có thể hỏi cha được ) những người làm cha xứ ấy có một trí tuệ rất là giỏi thêm nữa họ rất là biết cách khuyên người khác ( kinh nghiệm đấy ) Mọi người cứ vô thử coi !

Arina
13-03-2004, 16:17
Điều đó cũng là một điều rất hay ! nhưng đôi khi cái nỗi buồn đó được bao phủ bằng nụ cười rạng rỡ với nhưng ánh mắt vô tư (như một đứa trẻ ngộ nghĩnh) . Điều tốt đẹp nhất là giề?! không phải là m,ột người có hạnh phúc niềm tin riêng sao ?! cung chan thật khi mỗi khi ! ai đó nói là ! sao mà tôi buồn vậy ?! thế niềm vui đã có mọi người đặt ở đâu?!

tieu_quy_hao_sac
13-03-2004, 20:18
Tình yêu và hạnh phúc là những gì tốt đẹp nhất trên thế giới này mà con người còn đi tìm nó.
Và trong những nỗ lực cố gắng đó có những người đã đạt được điều mình mong muốn . Tình yêu dành cho họ là một kết thúc có hậu .
Có một người bạn của tôi đã cho tôi đọc một đoạn về tình yêu tôi ko nhớ rõ lắm nhưng co' một câu thế này , chẹp đại ý của nó là khi bạn có được tình yêu rồi thì bạn là người hạnh phúc cực kỳ nhưng nhũng gì bạn làm để giữ được tình yêu đấy mới chính là sự tuyệt vời của hai chữ TÌNH YÊU , khi đó mới đúng là một tình yêu . Khi về già bạn sẽ cảm thấy tự hào khi bạn làm được điều đó , bạn sẽ cảm thấy ấm áp hơn cả khi người mình thương yêu vẫn bên cạnh bạn , chia sẻ với bạn những nỗi buồn, niềm vui .
Nhưng khi bạn không thể vượt qua cái ích kỷ của bản thân, không biết tha thứ cho nhau, để có thể hoà hợp thì bạn sẽ mất tất cả và sẽ rất rất lâu để bạn có thể làm lại từ đầu . Khi bạn cam chịu bạn có biết bạn đã đánh mất chính tình yêu của bạn , bạn nghĩ rằng như thế là mình làm đúng ư ?
Không bạn đã sai hoàn toàn nhưng không thể trách bạn được đó là quyết định của bạn , mỗi người chúng ta đều có những quyết định cho bản thân cuộc đời mình và tôi tôn trọng quyết định của bạn. Mong rằng bạn , chúng ta , mỗi người đều có thể đạt được tình yêu của mình.

leanh
14-03-2004, 12:35
Trong cuộc sống đâu thể nói chỉ một chữ tình đâu ?! đúng tình yêu bao giờ cũng phải bắt nguồn từ hai người và từ hai trái tim của con người ?! tôi đã lỗ lực trả nhẽ anh không cần lỗ lực nữa ! cái ích kỷ của con người bao giờ cũng vô hạn nó như một cái giếng vốn không có đáy mà! có bao giờ con người thôi ước mong ! có bao giờ con người thôn vươn lên ! đó cũng là một phần ích kỷ của con người ! điều đó không thể tránh khỏi ! nhưng điều ích kỷ đó có thể đến giới hạn như thế nào ?! và ta đạt tới ích kỷ đó phải đổi những gì ! bao nhiêu?! Nếu chỉ tổn hại tới một mình ! hay có thể giới hạn được thì đó là điều tốt chỉ sợ rằng điều đó không có giới hạn !không có mốc giới thì những điều ta đạt được trong tình yêu chỉ là vô nghĩa ! Tôi không chỉ ích kỷ chỉ nhìn thấy hạnh phúc của riêng mình mà không thấy những tiếng khóc quanh mình ! chính vì vậy ! điều tốt đẹp nhất hạnh phúc nhất là mọi người luôn thấy cuộc sống quanh mình tốt đẹp ! và luôn muốn vươn tới cuộc sống hơn điều đó lại là sai !?