PDA

View Full Version : các bạn nghĩ sao về tình yêu đơn phương ???

Con_gai'_si_tinh`
02-04-2003, 16:46
ừm , nếu các bạn yêu vô cùng 1 người nào đó, mà người ấy lại không đoái hoài gì đến bạn , các bạn sẽ làm sao đây ????? từ bỏ hay tiếp tục ???

LSB-MucHoang
02-04-2003, 22:47
câu hỏi đó chỉ có bạn trả lời được thôi. nếu bạn quyết định cố theo đuổi mối tình đó, mặc dù ko ai có thể chắc chắn được là bạn có thành công hay ko. kể cả như vậy, cũng chẳng có ai có quyền để bảo bạn đã hành động sai cả. vì đó là tình cảm của bạn, nó là của bạn, và chỉ duy nhất bạn có thể quyết định được cho bản thân mà thôi! :wink:

LSB_TraChanh
03-04-2003, 07:33
Yêu đơn phương chỉ thêm đau khổ . Đó là chưa kể trường hợp mình yêu người ta mà người ta vẫn vô tình ko để ý. Có thể người ta ko ghét mình, nhưng người ta chỉ muốn dừng lại ở bạn bè thui.

Chuyện này nếu có điều kiện nên nói chuyện thẳng thắn với người ta, biết đâu người ta cũng có cảm tình với mình nhưng chưa dám nói ra hoặc kiêu kiêu một chút cho mình ngỏ lời trước ? :D

LSB-Tế Công
03-04-2003, 15:28
tình yêu như gió buổi chiều
không yêu thấy nóng trong lòng buồn thiu :1luvu:

LSB_soujiro_seta
03-04-2003, 16:08
nhưng nếu như ngườI ấy không nói bất kì gì cả , không trả lời , không biểu hiện ... thì phải làm sao ??? mà đây là 1 tình cảm mãnh liệt , không thể từ bỏ !!!! nếu như cứ để như vậy thì có lẽ còn có sự hi vọng , còn từ bỏ thì sẽ đau khổ lắm .

LSB_TraChanh
03-04-2003, 19:58
Tất nhiên là khi người ta chưa nói gì thì mình còn có hi vọng, có thể người ta thích mình, có thể ko. Tỉ lệ là 50:50
Nhưng nói chuyện thẳng thắn mà người ta ko thích mình lại ..... từ chối thẳng thừng thì có lẽ mình sẽ ở trạng thái sụp đổ trầm trọng.
Tuy nhiên cần nhìn thẳng vào sự thật, nên rõ ràng với người ta thì hơn. Mình im lặng rồi đến khi người ta công nhiên giới thiệu người yêu thì càng đau khổ hơn.
Ko biết các huynh đệ đã đọc một câu chuyện của Andexen chưa. Câu chuyện kể về hai búp bê bằng bánh ngọt. Cả hai đều thích nhau nhưng ko ai dám nói. Im lặng và chỉ có im lặng........ Cho đến một ngày cả hai bị vỡ tan ra và chẳng ai nói cho người kia biết tình cảm của mình. Cả hai đều hối tiếc thì đã muộn. Chỉ còn lại hạnh nhân đắng mà thôi!

gillflower
19-04-2003, 18:56
mm chỉ biêt1 yêu đơn phương là khổ mà thoi.

LSB-MucHoang
19-04-2003, 20:34
người ta thường nói, tình yêu làm cho con người ta mù quáng.
như vậy trong trường hợp bạn đang yêu đơn phương một người, thì điều tốt nhất là bạn hãy nói thẳng với người đó. nhưng chẳng may người đó từ chối tình cảm của bạn, thì sẽ có 3 kết quả .
1 : bạn là một con người đa sầu đa cảm, bạn sẽ chôn nỗi buồn đó trong mình, ko muốn bày tỏ nổi lòng với ai, và tự dằn vặt----> suy sụp tình thần
2 : ----> yêu nhiều quá rồi sinh thù hận
3 : chẳng sao cả, thua keo này ta bày keo khác

nói chung tốt nhất vẫn là, bạn hãy tìm một người bạn thật thân, và nhờ người đó giúp đỡ, vì người ngoài quộc bao giờ cũng sáng suốt hơn người trong quộc mà.

_Aquafina_
20-04-2003, 09:19
Tuỳ từng hoàn cảnh tui thấy yêu đơn phương cũng hay mà ! Nó âm ỉ , như một tia lửa nhỏ đợi dịp là bùng lên mà người khác không biết gì ! Thời gian , tình yêu đơn phương sẽ thử thách con người mà ! Tình yêu đơn phương sẽ thật tuyệt vời khi trở thành T/y song phương ! Cầu cho mọi người đã từng yêu đơn phương sẽ có 1 t/y thật đẹp và không phải hối tiếc !

LSB_Pine
20-04-2003, 10:02
Trùi !!Hổng bít cảm giác yêu đơn phương thế nào nhỉ??Tui chưa được nếm mùi nè!!Hix''''...nhưng mà yêu đơn phương chắc là lãng mạn lắm nhỉ??

lsb-Lazy
20-04-2003, 10:35
Trùi !!Hổng bít cảm giác yêu đơn phương thế nào nhỉ??Tui chưa được nếm mùi nè!!Hix''''...nhưng mà yêu đơn phương chắc là lãng mạn lắm nhỉ??
---------------------------------
Trời ơi lãng mạng gì chứ đau khổ thấy mồ luôn.Đúng là suy nghĩ của những người ngoài cuộc.
:cry: :cry: :cry:

ly thủy tinh
20-04-2003, 21:55
mình thì chưa yêu đơn phương lần nào nên không biết cảm giác nó ra sao, mình chỉ mới biết cái cảm giác thinh thích 1 người là thế nào thôi.

LSB-MucHoang
21-04-2003, 01:32
---------------------------------
Trời ơi lãng mạng gì chứ đau khổ thấy mồ luôn.Đúng là suy nghĩ của những người ngoài cuộc.
:cry: :cry: :cry:

còn tuỳ từng người thôi huynh. có người chỉ muốn yêu và muốn có người để mình yêu, nhưng người kia có yêu mình ko thì lại ko quan trọng đối với người đó

Trùm.
21-04-2003, 14:53
theo bản lãnh nhân :
tình yêu đơn phương cũng cần chia ra hai loại
loại 1 :
cảm giác thinh thích một người nào đó rồi cường điệu lên là tình yêu , loại tình yêu đơn phương này rất dễ chán nếu không được đối tượng trả lời
loại 2 :
tình yêu đơn phương thật lòng , loại này người yêu cảm thấy mình yêu người kia sâu sắc nhưng người kia lại không thể chấp nhận tình cảm của mình . nhưng người này vẫn một mực trân trọng người kia & luôn mong muốn cho người kia hạnh phúc . đó là một thứ tình cảm cực kì cao đẹp .
cong những loại tình yêu đơn phương rồi sinh ra thù hận thì đó là tình cảm tiêu cực . cần loại bỏ khỏi xã hội vì đố ai biết họ sẽ làm được những gì để phá đám người kia ????????

LSB-MucHoang
21-04-2003, 15:00
hahahah hay cho câu cần phải loại bỏ khỏi xã hội, vậy huynh định xoá kiểu nào vậy?

Trùm.
21-04-2003, 15:09
cái này thì nên tuỳ vào hiểu biết của mỗi người thôi .

LSB-MucHoang
21-04-2003, 15:22
hahah điều đó hơi bị khó đó huynh, tại vì tình cảm con người chứ có phải là như đồ vật, nếu như ta ko muốn là ta có thể vứt đi được đâu!

Trùm.
21-04-2003, 15:32
con người thật là phức tạp . có những tình cảm quái dị . khi không lại yêu đơn phương để rồi đau khổ . hay thật

LSB-MucHoang
21-04-2003, 15:44
đã thuộc về mấy vấn đệ tình cảm như này thì huynh chỉ nước là huynh đi hỏi mấy bộ não của con người, là tại sao nó ko chịu cảm nhận giống nhau, mà bộ não này thì thấy như này, bộ não kia thì lại khác.
con người khác với máy móc, là con người có khả năng tự suy nghĩ.
chính vì sự đặc biệt đó mà con người ko thể suy nghĩ giống nhau được.
nhưng những ý nghĩ của con người thì có thể lập lại được bởi người khác.
về vấn đề tình đơn phương này cũng vậy. ta ko thể nói nó là đau khổ, mà ta cũng ko thể nói nó là sung sướng được. tại vì môi người đều có cảm giác riêng của mình. ta ko thể nghĩ, những điều gì ta cho là đúng là nó cũng phải đúng. con người vốn dĩ đã là phực tạp như vậy rồi, ta chỉ còn cách là chập nhận như vậy mà thôi

_Aquafina_
22-04-2003, 21:21
Thế mới hay chứ ! Trong cuộc sống mới có nhiều loại tình cảm để mọi người dành cho nhau ...đâu phải ai cũng có những tình cảm giống nhau đâu nhỉ ?

Trùm.
23-04-2003, 19:35
he . thế thì đành tuỳ mọi người thôi . ta đứng trước chuyện này cũng bó tay