PDA

View Full Version : Ngày nay có còn chàng Từ Hải???

MXN
07-03-2004, 20:31
Có phải chăng một người đàn ông bao giờ cũng ích kỷ và chỉ chăm chăm đến lợi ích của mình chẳng hạn như :Trong ngày hạnh phúc nhất ấy,bạn có muốn người bạn yêu phải còn nguyên vẹn...?
Bạn có để ý đến quá khứ của người ấy hay không...dù rằng đó là những việc sai trái nhất...ở trong hoàn cảnh đó bạn sẽ làm gì,nghĩ gì???

Có ai nhân từ đến mức chấp nhận tất cả những gì không thể hay không.....còn hay không các chàng Từ Hải???

tieu tu hung bun
07-03-2004, 21:05
úi rùi ui , "đã mang cái kiếp đàn ông

lấy vợ không còn thì sướng đuợc chi"
nhưng cũng tuỳ trường hợp thôi nếu mà đã yêu nhau thì người ta có thể bỏ qua được cho nhau chứ,không hà cớ đó mà phá tan đi hạnh phúc của cả hai đứa " một phút sa ngã thì đáng nói gì.chẳng nhẽ lại coi chí nam nhi yếu vậy sao?
có tý lỡ lầm thì bỏ qua được mà,chúng ta làm điều đó được thì hà cớ gì phận nữ nhi lại không thể cơ chứ ,chẳng qua là chúng ta chẳng ra gì mới làm họ bị nhu vậy chứ còn trách ai...

LSB_congaiSG
08-03-2004, 00:33
Có phải chăng một người đàn ông bao giờ cũng ích kỷ và chỉ chăm chăm đến lợi ích của mình chẳng hạn như :Trong ngày hạnh phúc nhất ấy,bạn có muốn người bạn yêu phải còn nguyên vẹn...?
Bạn có để ý đến quá khứ của người ấy hay không...dù rằng đó là những việc sai trái nhất...ở trong hoàn cảnh đó bạn sẽ làm gì,nghĩ gì???

Có ai nhân từ đến mức chấp nhận tất cả những gì không thể hay không.....còn hay không các chàng Từ Hải???

Theo CGSG thì bất cứ ai cũng ích kỉ cho dù đó là con trai hay con gái gì cũng thế thôi. Khi yêu ai chẳng muốn mình là người yêu đấu tiên thậm chí là duy nhất của cô/anh ấy. ko ai muốn mình là người đến sau cả và đương nhiên ai cũng muốn đêm tân hôn trọn vẹn . Tuy nhiên , cuộc sống và xh hiện nay, những người có thể giữ mình là rất ít ( con trai cũng như con gái), có kẻ hái hoa thì đương nhiên phải có hoa tàn chứ !
QKhứ - ko ai ko để ý đến quá khứ của người khác , nhất là 1 nửa của mình , người mà mình sẽ yêu và có thể sẽ gắn bó cả cuộc đời. Con người ai cũng có QK , chối bỏ quá khứ là chối bỏ hiện tại , chối bỏ quá khứ là chối bỏ chính bản thân mình, có điều 1 nửa của bạn nhìn QK của bạn như thế nào và thông cảm được bao nhiêu thôi . Bây giờ ko còn như ngày xưa nữa , các quan niệm cũng thoáng hơn, ít khắt khe hơn ... CGSG nghĩ ko cần có và cũng ko thể tìm được những Từ Hải nhưng vẫn có những người yêu nhau thật sự, thông cảm và hiểu cho nhau thật sự , họ ko nhân từ như Từ Hải nhưng họ vẫn chấp nhận những gì thuộc về quá khứ của một nửa của mình dù để chấp nhận nó ko dễ dàng gì ...! :)

LSB-LyQuy
08-03-2004, 09:36
Nói về Từ Hải hả? Xem nào:
" Đội trời đạp đất ở đời
Vai năm tấc rộng, thân mười thước cao
Đường đường một đáng anh hào...."
Nếu nhìn bề ngoài của TH thì đúng là một vị anh hùng cái thế. Chỉ huy hàng vạn quan lính dưới quyền. Uy danh lừng lẫy một vùng. Thế nhưng cuối cùng số phận của TH thì sao nhỉ? Chết đwúng giũa đường như bù nhìn trông vườn rau. Lý dô vì sao mà lại khổ thế chứ?~~~~~>Nghe lời gái. Vua nghe vợ thì mất nước, còn TH nghe lời gái thì chết đứng. Nói chung, hận mỗ không phục TH một tý nào. Một con người vì gái mà chết uổng, phí bao công sức xây dụng bao năm có gì đáng học tập không? MXn chuyển qua nhân vật khác thì còn có cái để nói tiếp đấy.