PDA

View Full Version : bên tình bên nghĩa , bên nào nặng hơn ? hic !!!

LSB-Tế Công
26-03-2003, 14:25
:bawling: ai kíu tui dzới !!! tui phải làm sao đây khi mami và papa tui bảo tui nên đi học xa nhà , còn người tui iu thì bảo ở lại đây học nè trời :bawling: :bawling:

hoamoclan
26-03-2003, 14:50
Sao lại kêu trời chứ,tôi ghét nhất cái vụ người ta đi học mà cứ lèo nhèo đòi ở lại!Sao phải thế chứ?Yêu mà ko chú trọng đến sự nghiệp của nhau thế thì yêu làm gì!hi hi phải như người yêu của tui nè,phải biết thông cảm và chờ đợi chứ,tôi sắp đi du học đó,nhưng người yêu tui đi làm rồi ,cũng bận lắm!Ban thân mên à,đi học đi,xa nhau cũng có cái hay lắm đấy!Chúc tình yêu hạnh phúc và bền chặt! :cheers:

LSB_Doan cong tu
27-03-2003, 12:17
nè bộ huynh không định hướng đi được hả.nếu người yêu huynh mà yêu huynh thật lòng thì cô ấy sẽ lo cho tương lai của huynh trước cơ,chứ nếu cô ấy mà vì truyên nhỏ này mà làm mất đi cơ hội thăng tiến của huynh thì tại hạ tin rằng tình yêu của huynh không được bền lâu đâu.còn về phần cha mẹ huynh cũng phải xử sự sao cho ra dáng một người đàn ông chứ,cứ nói thẳng ra ý kiến của mình đi hay không là tuỳ bố mẹ sau khi huynh đã nói rõ với hai người.đây chỉ là ý kiến của tại hạ thôi nghe hay không là tuỳ huynh.

Mèo Mù
29-03-2003, 17:17
mà muội hỏi huynh có muốn đi học thế hay không, nếu huynh muốn đi thì nên giải thích cho cô ấy hỉu chứ, nếu iu huynh thật lòng thì cô ý sẽ thông cảm cho huynh, còn nếu huynh không khoái đi thì nên nói cho pâp và mama hỉu chứ

LSB-Tiểu Nữ
29-03-2003, 20:48
Vậy thì hãy đi học xa đi , đó cũng là một cách để thử thách tình yêu của huynh đệ dành cho người ta và của người ta dành cho huynh đệ mà , đi học xa là một cơ hội tuyệt vời để tự khẳng định mình và học hỏi được rất nhiều điểu bổ ích đấy .
Còn trần chừ gì nữa mà chưa đi chuẩn bị hành lý cho một chuyến đi xa đi chứ .

LSB_Doan cong tu
30-03-2003, 10:26
đúng rồi hãy nghe lời phụ nữ đi .họ là cứu tinh của huynh đệ đo'.

anh
31-03-2003, 23:03
huynh nên lo cho tuơng lai chứ đi học xa có nhiều cái lợi lắm nhưng cái lợi lớn nhất là mình sẽ hiểu được tình yêu của cả hai có bền chặt không chứ như chị muội cũng đi học xa và không lâu sau đó là chia tay vì người đó của chị muội là kẻ bắt cá hai tay.Muội chúc huynh sẽ có một tình yêu đẹp nhé :1luvu:

hoang long
08-05-2003, 12:33
bên tình bên nghĩa,huynh thử nghĩ xem bên nào nặng hơn nhỉ, tất nhiên là bên nghĩa rồi, vì vậy huynh hãy ở lại với người yêu của huynh đi (bên nghĩa nặng quá nên huynh không nở rời xa cha mẹ)

LsB-a LiTtLe GeCkO
17-05-2003, 21:20
Nên xem lại cô gái đó có thật lòng yêu mình không tongthong_vietnam à . Một người con gái nếu thực sự yêu mình thì sẽ biết nghĩ cho mình , điều đó có nghĩa là nghĩ cho cô ấy . Đàn ông con trai phải lo cho sự nghiệp , lo cho tương lai trước đã . Thử hỏi nếu sau này huynh "thất nghiệp " thì cô gái đó có đủ " can đảm " để tiếp tục yêu huynh nữa không đây . Người ta thường nói "phía sau sự thành công của người đàn ông luôn có bóng dáng 1 người phụ nữ " , nếu cô ấy "khôn " ra , thì phải khuyên huynh tập trung vào học , và sẽ chờ đợi huynh . Đôi khi sự xa cách lại là 1 thử thách cho tình yêu đó :heart:

lsb_ha son
18-05-2003, 10:02
phải xem người iu của cậu có yêu cậu thật lòng ko? nếu đi hoc xa vẫn có cơ hội gặp lại nhau mà theo tui cậu hãy đi học để thử xem bạn gái mình có thực sự yêu mình ko?

hoahongdaygai
18-05-2003, 15:33
bạn ạ!theo mình bạn nên xem học ở đâu là thích hợp và có tương lai cho bạn.Còn cả cô ấy va gia đình đều muốn bạn hạnh phúc thôi.Bạn thấy học ở đâu có tương lai thì học mà.Sự nghiệp càn được đua lên trước nha.Có sự nghiệp thì mới đảm bảo được tình yêu chư>chúc cậu sớm có quyết định tốt.