PDA

View Full Version : Những kẻ hiếu chiến.

Cao_Cau
22-03-2003, 13:14
Các bạn biết đó, những kẻ hiếu chiến nhất trên thế giới đã bắt đầu gây chiến với Iraq.......ko cần nói đến nguyên nhân mà hãy hỏi : thế giới nghĩ gì???, câu trả lời Phản Đối. Còn các bạn, thái độ của các bạn là gì.
Nếu các bạn là những người yêu chuộng hoà bình thì hãy cùng nhau đứng lên phản đối chính sách hiếu chiến của Mĩ và Anh đi. Tôi đanh nghĩ đến những cuộc biểu tình lớn của các tầng lớp nhân dân Việt Nam trước cổng đại sứ quán Anh và Mĩ ở Hà Nội đây, và nếu có thì có lẽ các bạn cũng sẽ tìm thấy tôi ở trong đám người biểu tình đó đấy. Hãy thể hiện sự đồng lòng với nhân dân Iraq, bây giờ hoặc ko bao giờ.

NTT_Langtuaotrang
22-03-2003, 19:17
Trời đất , nói thế thì ai mà chả nói được , đứng lên phản đối , chúng tôi biết đứng lên ở đâu , phản đối ở đâu chứ , huynh phải nói rõ cả mục tiêu và hành động , cứ lấp lửng thế này như kiểu viết cho có bài , thế thì viết làm cái gì

Cao_Cau
24-03-2003, 13:41
hummm.....cũng đúng, đáng tiếc là Cao mỗ đã cáo quan về quê nên ko còn chức quyền gì nữa, không thể đứng nên hiệu triệu pà kon mình làm một cuộc biểu tình cho nó "ra hồn" nếu ko mỗ cũng làm rùi......hic hic hic......ko bít trên sơn trại của chúng ta có vị nào đủ máu mặt để làm vụ này ko nhỉ, chẳng nhẽ nhân dân Vn lại kém nhân dân các nước khác hay sao....không thể được.

LSB-VanThang
25-03-2003, 00:04
Tại hạ vừa nghe mấy vị huynh muội (BDTS & Cobemayman) kể ở HN cũng đã có mấy cuộc biểu tình của học sinh trước đại sứ quán Mỹ rồi đấy chứ.
Tại hạ ngẫm lại thấy bất cứ tổng thống nào của Mỹ cũng trải qua ít nhất là một cuộc chiến, nên Cao_cao huynh đài nói Mỹ là nước hiếu chiến quả là chí lý.
Muốn hiểu tại sao Mỹ hiếu chiến như vậy trước tiên chúng ta phải xem lại cách nghỉ của người dân Mỹ. Mỹ là một nước đầy những sự đối ngược. Ai tới đó cũng có cơ hội bằng nhau: có thể trở thành giàu nứt vách nhưng cũng có thể phải đi ăn xin, tuỳ vào khả năng của mỗi người. Tự do thì Mỹ rất tự do nhưng cũng rất cổ hủ, theo Newsweek thì hơn 57% dân Mỹ đi nhà thờ ít nhất là 2 lần mỗi tháng, nhiều gấp mấy lần so với các nước ở Châu Âu. Một điểm nữa là họ rất yêu thích súng ống, vũ khí, hầu như nhà nào cũng có trung bình là một khẩu súng.

Cao_Cau
25-03-2003, 19:10
@ VanThang hiểu biết nhỉ......hic hic........có lẽ tại hạ ở HP nên ko biết nhhững cuộc biểu tình đó, cũng có thể là ti vi không đưa tin nên tại hạ chịu.....nhưng nếu có ai biết có cuộc biểu tình nào sắp diễn ra nữa nhớ báo cho Cao Cầu một câu nhá.........tại hạ sẽ chạy từ HP lên HN tham gia cho biết mặt anh hào..........

hanphiquan
28-07-2007, 17:37
Mỹ là dân tộc hiếu chiến, vì đó là quốc gia tập trung quá nhiều thành phần, nên không bao giờ có chung một quan điểm. Những cuộc chiến tranh của Mỹ gây ra là nhằm chiếm các tài nguyên của nước ngoài đẻ phục vụ cho tương lai của con cháu họ. họ đánh irac để chiếm dầu mỏ mang về nước, để con cháu họ sau này sử dụng. đây gọi là kế "khai thác xa bờ" còn những tài nguyên ở trong nước thì để dành khai thác sau này khi mọi nơi đã cạn kiệt, khi đó Mỹ sẽ là nước có tài nguyên nhiều nhât. các nước khác phải phụ thuộc mỹ về kinh tế. mà phụ thuộc về kinh tế ắt hẳn sẽ phụ thuộc vào chính trị.

terabytes.
31-07-2007, 23:05
Mỹ là cái lò sản xuất vũ khí lớn nhất của quả đất này. Kinh tế của Mỹ, sự giàu có của Mỹ phụ thuộc rất nhiều vào vũ khí. Vì cái lò sản xuất quá lớn cho nên Mỹ ,thứ nhất là phải tìm đối tác để buôn bán. Đó chính là lý do tại sao nó hay xỏ xiên, nhúng tay vào chuyện nước khác, vu oan giá họa, bỏ dầu vào lửa hòng thêu dệt nên cuộc chiến mới. Chiến tranh xảy ra -> vũ khí dc tiêu thụ. Mà vũ khí ai nhiều, tốt, xịn, rẻ? Mỹ chứ ai! Thứ hai, mặc dù đã tìm nhiều cách để khuấy động thế giới, nhưng vẫn ko đủ để tiêu thụ hết cả kho vũ khí... chán quá thì phải tự mình làm vậy (Mỹ còn có tham vọng thống trị toàn cầu). Tự tạo nên 1 cuộc chiến kiểu như chiến tranh Iraq! Ôi, quả khôn ngoan... 1 mủi tên bắn chết một đống con chim chứ ko phải 2 con nữa. Cuộc chiến Iraq diễn ra và nếu kết thúc trong thành công thì Mỹ ko những thanh thế sẽ lớn (trên danh nghĩa diệt khủng bố.. óa òa), dc cả 1 mỏ dầu lớn ở Trung Đông, tiêu thụ vũ khí, lôi kéo các nước khác vào để buôn bán vũ khí. Hix.. may thay ông trời thương nhân loại... đã xử đẹp thằng Bush con bằng một kết thúc tai tiếng và nhục nhã với ngân sách thâm thụt, một vài vụ xì can đan.

Mỹ đúng là tên hiếu chiến, dân MỸ đa số ko hiếu chiến nhưng chính quyền Mỹ thì lại rất tham lam và từ lòng tham vô đáy này vốn đã trở thành truyền thống của chính khách Mỹ mà một đất nước hiếu chiến dc hình thành. Nhưng may thay ông trời luôn thương nhân loại.... những kẻ gieo gió rồi sẽ gặp bão. kekeke

hanphiquan
01-08-2007, 19:54
Bạn nghĩ những kẻ gieo gió thì ắt gặp bão sao? hình như không phải vậy đâu, người ta thường bảo "Ác sống lâu" với những gì đang xảy ra hiện nay thì cái mà bạn nói còn xa vời vợi. Ông trời luôn thương nhân loại uh? ha ha, bạn chưa biết hết rồi. Ông trời thương nhân loại mà để Lương Sơn Bạc tự diệt vong uk!!!!!!!!
Trời không có mắt mới để kẻ bất tài vô tướng như Tông Giang cầm đầu Lương Sơn. suôt đời Tông Giang chỉ biết nghĩ và lo cho mình thôi, chứ Tống Giang lo gì cho Lương Sơn, lúc nào Tống Giang cũng muốn được chiêu an, chiêu an, suôt đời hắn chỉ muốn được chiêu an, hắn chỉ nghĩ đến cái lợi cho hắn mà thôi
vì hắn mà Lâm Xung phải chết vì hắn mà Lương sơn diệt vong.
AAAAAAAAAAAA.Trời xanh thăm thảm nổi hận này biết bao giờ nguôi!!!!!!!!!

T.E.A.R
03-08-2007, 09:31
Tất nhiên hiếu chiến như vậy củng chỉ vì mấy cái mỏ dầu màu mở của Irag , người ta nói rằng chỉ số thông minh của buff kém nhất trong các tổng thống trước đây theo tui nghỉ không phải , Ông ta có tham vọng rất lớn muốn chiếm lĩnh tất cả toàn cầu và những mưu tính của ông ta rất giống với Tần Thủy Hoàng . Với tất cả nhân dân trên toàn cầu điều này rất được phản đối , tuy nhiên cái tham vọng đó có lẽ sẻ đè nén sự phản đối của nhân dân trên thế giới bằng mọi cách !

Tiêu dao tú tài
05-08-2007, 11:20
Người ta là tổng thống,bộ trưởng,nghị sĩ...toàn là những người có đầu óc siêu viêt.Họ làm gì nghĩ gì các bác làm sao hiểu được mà bàn.
Riêng tại hạ thì tại hạ ước chi Bush được làm tổng thống thêm 1 nhiệm kì nữa để có thể đập tan bọn Hồi giáo phản loạn,cuồng tín kia đi.Dạo này Bush còn nhẹ tay quá,hi vọng ông sẽ mạnh tay hơn để dẹp yên vùng Tây Á.
Còn mấy ông nào đòi biểu tình phản đối Mĩ thì tốt nhất về nhà trùm mền ngủ thì hơn.Bày đặt đao to búa lớn,khi tổng thống Mĩ qua VN sao ko giỏi biểu tình đi.Được cho vào WTO có phải dễ đâu,giờ phản đối Mĩ thì có phải bao nhiu công sức đi toi ko.
(Sao nghe nói DD cấm bàn về chính trị mà sao cái topic này ung dung thế nhỉ?)

Lão Tiền Bối
13-08-2007, 10:30
(Sao nghe nói DD cấm bàn về chính trị mà sao cái topic này ung dung thế nhỉ?)

HAY!!! HAY!!! CHÍ PHẢI!!! CHÍ PHẢI!!!=D> =D> =D> :cheers: =D> =D> =D>

thieuphu_phankimlien
13-08-2007, 11:36
Các bạn biết đó, những kẻ hiếu chiến nhất trên thế giới đã bắt đầu gây chiến với Iraq.......ko cần nói đến nguyên nhân mà hãy hỏi : thế giới nghĩ gì???, câu trả lời Phản Đối. Còn các bạn, thái độ của các bạn là gì.
Nếu các bạn là những người yêu chuộng hoà bình thì hãy cùng nhau đứng lên phản đối chính sách hiếu chiến của Mĩ và Anh đi. Tôi đanh nghĩ đến những cuộc biểu tình lớn của các tầng lớp nhân dân Việt Nam trước cổng đại sứ quán Anh và Mĩ ở Hà Nội đây, và nếu có thì có lẽ các bạn cũng sẽ tìm thấy tôi ở trong đám người biểu tình đó đấy. Hãy thể hiện sự đồng lòng với nhân dân Iraq, bây giờ hoặc ko bao giờ.

củng khó nói lắm bạn ạ chiến tranh lúc nào củng đem lại nhìu đau thương cho người dân chúng ta , đương nhiên củng ko ai muốn chiến tranh sẻ sảy ra , ưa chuộn hòa bình thì sao , quyền quyết định ko nằm trong tay chúng ta , nhưng biểu tình thì ko phải ko hay , cuộc chiến tranh giửa mỷ , anh và Iraq ... thì điều đó hầu như xảy ra thường xuyên , có một lý do nào đó chúng ta còn chưa hiểu về bên trong sự việc thì đứng trên lập trường như chúng ta thì cho đó là hiếu chiến gây sự , chiến tranh đó ko tội nghiệp ai , chỉ đáng thương cho những người dân vô tội , còn binh lính cả hai bên thì họ đã có sự chuẩn bị cho cuộc chiến tranh ko kết thúc này rùi ... thật ra củng ko biết thể hiện bằng cách nào chỉ nói và cảm thương thôi ... nói đúng hơn mình ko đủ bản lỉnh để làm như bạn , nên chỉ ủng hộ bằng tinh thần thôi ....