PDA

View Full Version : bạn sẽ làm gì khi phải chết!

o0o_AlexMack_o0o
12-02-2004, 17:31
đầu tiên kokichi xin hỏi mấy vị có ai biết bệnh ung thư máu là như thế nào không vậy?
-kokichi có một người bạn bị bệnh này hiện nay chỉ sống được nhiều nhất là 6 tháng nữa.Tại hại hơn là người đó đã biết mình chỉ sống được có vài tháng nữa...hix vậy theo mọi người thì chúng ta phải làm gì?và người đó phải làm gì?

Bạch Tiểu Băng
12-02-2004, 18:11
Ung thư máu vẫn có thể ghép tuỷ đuợc mà , còn nếu hết cách chữa rồi , thì chẳng thể làm đuợc điều gì đâu huynh ạ ,tốt nhất là hãy an ủi người ta , giúp người ta làm những việc mà người ta muốn , muội cũng chả biét làm thế nào cả , vì muội chưa có người bạn nào mắc bệnh thế cả

o0o_AlexMack_o0o
12-02-2004, 18:25
Ung thư máu vẫn có thể ghép tuỷ đuợc mà , còn nếu hết cách chữa rồi , thì chẳng thể làm đuợc điều gì đâu huynh ạ ,tốt nhất là hãy an ủi người ta , giúp người ta làm những việc mà người ta muốn , muội cũng chả biét làm thế nào cả , vì muội chưa có người bạn nào mắc bệnh thế cả

trùi ui muội thân mến ơi! ghép tuỷ là bệnh máu trắng còn ung thư máu là chỉ có chết thôi hic!buồn nhỉ?

lsb_Đoàn Dự
12-02-2004, 21:44
đầu tiên kokichi xin hỏi mấy vị có ai biết bệnh ung thư máu là như thế nào không vậy?
-kokichi có một người bạn bị bệnh này hiện nay chỉ sống được nhiều nhất là 6 tháng nữa.Tại hại hơn là người đó đã biết mình chỉ sống được có vài tháng nữa...hix vậy theo mọi người thì chúng ta phải làm gì?và người đó phải làm gì?
Xin lỗi vì tôi cũng chăng biết gì về ung thư máu cả , nhưng bác sĩ đã bảo chỉ còn vài thang' nữa thì bạn lên an ủi họ và gần gũi họ hơn cho họ đỡ tủi thân và như vậy bạn sẽ thấy mình không có klỗi với họ

Bạch Tiểu Băng
13-02-2004, 08:47

trùi ui muội thân mến ơi! ghép tuỷ là bệnh máu trắng còn ung thư máu là chỉ có chết thôi hic!buồn nhỉ?
Oạch thế hả , muôi ko biết cứ tuởng nó là 1 , xí hổ quá , mang tiếng dân truờng Y , thôi , để muội học xong 6 năm nữa roài đến đóng góp ý kiến

langtulangthang
13-02-2004, 10:43
Tại hạ cũng có 1 người bạn đã chết vì ung thư,chuyện này khó nói lắm>Hãy làm cho ng` bạn của huynh hạnh fúc trước khi roi` khỏi trần gian....

Vạn kiếp sầu
13-02-2004, 11:56
Đàng nào chả chết , ai mà chả phải chết . Cho chết mẹ nó luôn đi , chết sớm càng đỡ khổ !
Trước khi chết dẫn nó đi uống một bữa rượu là được rồi , còn không thì cho mẹ liều thuốc chuột cho nó chết sơm đi ngày nào hay ngày đấy

vohoangnam
13-02-2004, 12:28
vụ này hơi căng à nếu mà bạn của kokichi thì kokichi phải an ủi chứ phải biết động viên chứ ,còn riêng bạn của kokichi thì chắc hẳn là nghe tin mình chỉ còn sống vài tháng nữa thì chắc là phaibuồn rồi , nhưng mà điều quan trọng là mình đã sống như thế nào có làm được gì có ích hay ko ,đã sắp sếp gì chưa trước giờ đi xa , hay là để lại con thơ mẹ già là khổ lắm đó , nhưng mà khoa hoc hiện đại mà biết đâu điều chế ra thuốc chữa hưu hiệu sao

Bạch Tiểu Băng
13-02-2004, 12:37
Huynh nói thế cũng có cái đúng , nhưng mà đời người nên quý trọng từng giây từng phút một , sống sao cho ko uổng phí ngày , chứ nói như huynh , cho 1 lieèu thuốc chết đi cho rảnh , bây giờ huynh còn dsống huynh ko biết wúi trọng thời gian , chứ nếu huynh cận kề cái chết huynh sẽ thấy thời gian wúi thế nào

LSB_Ông Đồ Già
13-02-2004, 12:38
Ôi đời như thế kể cũng buồn thật sao huynh không nói bạn huynh còn mơ ước gì chưa thực hiện , hãy giúp bạn ấy thực hiện đi . Hãy làm tất cả những gì có thể để cho bạn ấy được vui lòng và hãy dẫn bạn ấy đi chơi suốt cả ngày luôn .

Vo_Tong_tim_vo
13-02-2004, 12:50
khi nao`` ban của huynh chét huynh hãy viết một bản cáo phó lên diễn đàn LSB để mọi người cung dưa tang cho bạn của huynh nha. Hic thương quá!!!!nhớ là đưa cả ảnh lên nhé , ui tôi sợ cái bệnh đó lắm. Ông ngoại tôi chết vì bệnh đó đấy, cố mãi nmà không chữa được

Mập
13-02-2004, 15:10
Chết à?Thế thì cố sống sao cho cuộc đời thật ý nghĩa,để khi chết không phải ân hận điều gì.Còn cái gì chưa làm được thì cố mà làm nốt đi.Cho tại hạ gửi lời chia buồn và chúc mừng đến bạn huynh đệ nhé.Chia buồn vì phải chia tay với cuộc sống tươi đẹp,chúc mừng vì thoát được khỏi bể khổ và có cơ hội được lên thiên đàng ,chết càng trẻ càng dễ trở thành thiên thần.

LSB-Hell
13-02-2004, 21:44
Có lẽ mọi người vẫn tin vào một cái thế giới ảo tưởng đó....một thế giới khác mà ở đó rất tươi đẹp,bình yên...có thể nói là một thế giới hoàn hảo,vâng đúng vậy..có lẽ đó là những suy nghĩ để làm nhẹ lòng những người đang sống và mong cho người đã mất có thể có một cuộc sống yên bình hơn...
LSB_kokichi_hp này!!!dù sao thì cái chuyện đó cũng đã đến với người bạn của huynh đệ(xin chia buồn),nếu như mà đã không có thể chữa chạy được nữa thì hãy để cái gì đến cũng sẽ phải đến mà thôi,và chúng ta chỉ đón nhận nó từ từ từng giờ từng phút nó sẽ đến.....buồn lắm chứ,ai ở trong hoàn cảnh đó mà chẳng buồn và suy nghĩ....đừng nghĩ nhiều làm gì,hãy khuyên bạn đó hãy sống vui vẻ nốt những ngày còn lại,những gì chưa làm được thì hãy cố làm......Rồi sẽ có ngày chúng ta sẽ gặp lại nhau ở một thế giới bên kia......(nhớ là secõ ngày)

LSB_Vô tình tiên tử
14-02-2004, 02:49
He he he.... Nay sống mai chết làm sao mà đoán trước được. Tôi luôn luôn cố sống thật vui vẻ, cố gắng đem đến cho mọi người nụ cười tươi nhất có thể được, đang sống theo ý muốn của mình. Vì vậy dù còn 6 tháng nữa hay đùng một cái ngày mai tôi lăn quay ra chết tôi cũng chẳng có gì ân hận. Chỉ mong rằng lỡ mai tôi có chết, mọi người đừng quá buồn thương vì tôi, mau quên đi việc tôi đã chết, mà chỉ cần nhớ đến tôi như một người bạn. Ừ biết đâu đấy. Nhỡ đâu ngày mai tôi sẽ chết. :twisted:

LSB-Manowar-meomeo
14-02-2004, 18:50
Có một đoạn thơ Latinh mà tớ muốn nói :
"...Tôi muốn có một đôi cánh, để bay tới chân trời góc bể, ngắm cảnh đẹp thiên nhiên...Tôi muốn góp sức lực có hạn của mình để tạo ra một phàn của cái vô hạn... Dù thật là nhỏ nhoi nhưng đó cũng là niềm hạnh phúc vô bờ..."
Tớ nghĩ rằng mong muốn của bạn đó là sống sao cho hết mình, cho thật có ý nghĩa, để đến khi không còn nữa, bạn ấy cũng không bị quên lãng đi, tên của bạn ấy không chỉ nằm trong kí ức thương nhớ của cha mẹ và 1 vài người khác, mà người ta muốn tên mình sẽ nằm trong lòng mọi người như một biểu hiện, 1 tấm gương trong sáng...
Nếu bạn ấy là con người của ngệ thuật, hãy dành những ngày cuối cũng của mình cho mệ thuật, cống hiến đến hơi thở cuối cùng, và thật hạnh phúc nếu gục ngã trên sàn diễn...
Nếu bạn ấy là con người của xã hội, hãy hoạt động xã hội thật tích cực, hãy làm nhiều việc tốt, làm những điều mình muốn làm cho người khác để đem lấy niềm vui cho bản thân và những người xung quanh...
Nếu bạn ấy là một người theo lĩnh vực tâm linh, cống hiến những ngày cuối cùng cho tôn giáo, truyền đạo, quả thật là một vinh dự lớn lao và hạnh phúc...

Đừng chỉ làm những việc hưởng thụ mà bản thân muốn làm ví dụ như đi du lịch vòng quanh thế giới hay chơi bòi phóng đãng..., những hành động đấy chỉ làm cho bản thân bạn sướng, nhưng tin chác rằng để lại ấn tượng không hay cho những người thân yêu... Nếu bạn đang thầm yêu một người, bạn cũng đừng nên thổ lộ cho người ấy, bạn sẽ vui lòng nhắm mắt, nhưng người ta có thấy vui không?
Cuộc sống có ích, có nghĩa, cuộc sống chân thật chính là đem lại hạnh phúc cho người khác.
Nếu tớ trong hoàn cảnh của người bạn kia, tớ quyết cống hiến hết mình cho nghệ thuật, tớ sẽ vẽ say mê, sẽ viết văn đến quên cả giờ giấc...Tớ muốn tên của mình dù không được nổi tiếng, nhưng ít ra trong lòng những người thân và bạn bè, tên của tớ sẽ hiện lên trong lòng họ những cảm xúc ngọt ngào và êm ái của tình yêu thương và sự kính trọng, khâm phục.
Tớ cũng có một người chị mắc bệnh ung thư máu, tuy đã được thay tuỷ, nhưng người ta bảo chị không sống quá được tuổi 22, năm nay chị đã 21 tuổi rồi, những biểu hiện của bệnh đã dần hiện lên , chị rất gày, tóc cũng dần thưa thớt, nhưng lúc nào chị cũng cười vui vẻ, chị làm việc cho câu lạc bộ điện ảnh, viết bài , phân tích hăng say để cho chúng tớ mỗi tháng 2 lần lại được thưởng thức 1 tuyệt tác trong rạp. Chị cùng học mĩ thuật với tớ. Chị cũng có khả năng vẽ rất tốt, tớ vẫn thấy chị thường làm việc xuyên trưa trong xưởng gốm để tạo ra những tác phẩm nghệ thuật mà dưới con mắt của tớ thật tuyệt vời biết bao.
Sống như chị mới thật là một cuộc sống đáng làm cho người ta yêu mến và khâm phục.
Chúc chị sống thêm được 1 chút để em học được ở chị nhiều kĩ thuật hội hoạ, để đuwọc thưởng thức những tác phẩm điện ảnh kinh điển thế giới mỗi tuần thứ 2 và thứ 4 của tháng. Em kính trọng và yêu mến chị biết bao, chị Q ơi!

Tinhdinhsonha
15-02-2004, 08:44
Người bạn đó của huynh thật là xui xẻo,nhưng thật ra ai cũng có một lần chít muội nghĩ khi mà kết cục đã cận kề như thế rồi thì chúng ta cũng đừng buồn làm gì vì như thế chẳng giải quyết được gì hết.kokichi ơi chúng ta đều biết cuộc sống,được sống là một quyền và nghĩa vụ của tất cả mọi người.vậy khi mà bạn của huynh sắp phải rời khỏi cõi đời này có lẽ cô ấy còn nhiều ước muốn chưa thực hiện được.Nếu có thể huynh hãy giúp người ta thực hiện nhé,huynh phải giúp người ta sống hết mình trong một vài tháng ngắn ngủi này.Muội cũng chẳng bít phải nói thế nào nhưng đây thật là một thiệt thòi vô cùng lớn hichic :bawling: :bawling: :bawling:

gio_nay_em_lam_gi
28-02-2004, 11:30
nếu biết mình sẽ chết thì sống trong cái khoảnh khắc đó sao cho xưng đáng làm 1 việc có ý nghĩa làm cho mọi người phải biết đến mình như là đi cướp nhà bang chẳng hạn hoạc giết thằng nào mình ghét đằng nào mình cũng chết rùi nhưng những lúc ý thì bảo ông bác sĩ khám kĩ cho nhe ko lại đến lúc đi tù lại nhận đc cái giấy thông báo là tôi khám nhầm bệnh cho ngài thì chết

o0o_AlexMack_o0o
29-02-2004, 09:31
trời đất mm ơihiện nay cô ta đã nhận được giấy báo 3 lần trên 4lần đi khám còn một lần ddang chờ xét nghiệm nốt công đọn cuối cùng mà 3 cái giấy báo đó lại chỉ có mỗi một dòng:
"Ung thư máu từ tháng 12 năm 2000 " vậy thilàm sao có thể có chuyện là nhâmmlẫn được hic!

Lâm Bồn
03-03-2004, 08:49
tôi có một người bạn bị ưng thư đã mất cách đây 3 năm, khi biết mình bị bệnh bạn ấy dốc hết sức để học, học để được đi khắp nơi, chỉ vậy thôi. Các bạn nghĩ trước khi chết sẽ làm gì. Và bạn ấy học rất giỏi. Quả thật tuy học chung nhưng tôi và bạn ấy không thân nhau, chỉ gói gọn trong 2 chữ bạn cùng lớp thôi vì bạn ấy chỉ biết học, học lúc nào cũng học. Cho đến lúc biết mình bị bệnh vẫn học, mục đích lớn nhất để được đi du học. Một ý chí thật đáng nể, đến lúc cuối vẫn không thay đổi con đường mình đã chọn

MXN
03-03-2004, 08:56
Chuyện sống chết là do trời......Chỉ cốt làm sao ngày hôm nay sống thật có ích...làm những việc thật tốt để khi chết không còn ân hận
Người bạn bị bệnh ung thư máu bây giờ hãy sống thật vui vẻ,không buồn và lo âu nữa thì những ngày này đối với họ cuộc sống vẫn còn tươi đẹp lắm

quythan_kyo
03-03-2004, 09:30
hãy hưởng thụ sáu tháng đó còn chết thì hãy cám ơn người cho mình vay tiền để hưởnh thụ và chúc phúc cho những người đã từng thương yêu mình và mình từng thương yêu.còn ghét ai thì doạ họ chút
mà hãy cố gắng để làm quan to dưới đó nhé sẽ giúp đươc nhiêu người hơn
thui xin chia buồn cho bạn cua huynh nhé

luongsonlebong
03-03-2004, 19:35
có gì đâu chứ! có sinh ắc có tử ,con người không thể chói cải được,tốt nhất khi biết mình gần chết thì hảy sống cho có ý nghĩa.bởi vì cuộc sống không đo bằng thời gian họ sống mà bằng chín những gì mà họ đạt được,vì thế đừng nên sợ chết

luongsonlebong
03-03-2004, 19:40
có gì đâu chứ! có sinh ắc có tử ,con người không thể chói cải được,tốt nhất khi biết mình gần chết thì hảy sống cho có ý nghĩa.bởi vì cuộc sống không đo bằng thời gian họ sống mà bằng chín những gì mà họ đạt được,vì thế đừng nên sợ chết