PDA

View Full Version : Tai sao con trai luon bi con gai lam` kho? nhi?.....!

Cool
16-03-2003, 08:21
May' huynh oi noi coi tai sao chung' ta luon bi chi em phu nu~ dan` ap vay ha? co phaichung' ta qua' nhu t nhat' hay tai chung' ta nhu nhuoc qua' len chi em phu nu~ moi' duoc dang`chan lan dang` dau` vay ha?.
Chung' ta co' can` phai dau' tranh ko nhi?( chac' la` co roi`) vay nhung~ai dang oh hoan` canh` do' thi` xin moi` vo day de? bo? phieu' va` bieu quyet'cai van' de` nay` nha. :bawling:

Cool
16-03-2003, 10:26
Chi em phu nu~ la` rat hu* dao nay toan chuyen di bat nat cac' dang' may` rau thoi. de` nghi moi nguoi`len co bien phap' manh de? uon' nan' lai chi em neu ai co vohay co nguoi` yeu xin danh` it' phut' oan'nan' lai chi em nghe chua.(DANG'MAY RAU CO LEN).... :mrgreen:
:a6: :a6: :a6: :a6: :a8: :a6: :a6: :a8:

LSB-nhocthuytien
16-03-2003, 10:37
không phải do các đấng mày râu nhút nhát mà bị phụ nữ đàn áp.. chẳng qua đó gọi là nhường nhịn mà thôi. Thừa biết phụ nữ không thể hơn đàn ông.. thế thì chấp nhất làm cái gì chứ...

LSB-Mat_naDH
16-03-2003, 10:44
He cái dó do con trai thui chứ ko phải do chị em phụ nữ dàn áp dâu.Con trai tự nguyện mừ,mà dã tự nguyện thì cấm có kêu ca nhe.

Cool
16-03-2003, 11:51
Nhung nhung ma` chi em nhiu` luc' cung~ dan`ap' dang' may` rau nhiu` lam' ah` ai lai luc' nao` cung~ batcon` trai lam` het moi viec nhiu` lcu' buc qua' chi? muon teng' cho mot cai nhung* ma` vi` qua' yeu len ko lo~ xuong' tay bit' la` minh` dung' nhung van~ phai nhan sai truoc' mat cac' chi e phu nu~ the' moi uc' che' khong co chu ha?. the' ma` noi do dang' may` rau ah` cai gi` cung` vua` vua`phai phai thi` con` chiu duoc chude? den' luc' tuc' nuoc' vo~ bo` thi` chet' ah` ai ma` di ngan ke`de cho duoc ha?. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

LSB-nhocthuytien
16-03-2003, 12:19
thì đấng nam nhi làm chuyện lớn thì không lẽ không làm được những chuyện nhỏ sao mà huynh kêu than hoài thế.. phái yếu cần sự giúp đỡ mới nhờ mà.. chứ đâu phải sai được là sai hoài đâu.. hehe.. huynh cũng phải thông cảm chứ.

Cool
16-03-2003, 14:52
anh bit la` nhu vay nhung ma` cai gi` cung~ do? het lendoi vai nguo`i dan` ong thi` ko duoc em ah`. can` phai? chia se? voi nhau chu' dau cai' gi` cung~ nguoi` dan` ong lam` thi` sao chiu duoc suc' dau ma` lam` duoc ha?.nguoi` dan` ong ko han viec lon' ko dau thoi viec nho? ho cung~ lam` duoc ma` nhung~ oh day anh noi ko phai la` ve` cong viec ma` ve su chia se? su cam? thong em hiu chu ha?

pokemon
17-03-2003, 13:08
Hi, theo đệ thì huynh noí không đúng hi. Tuy các chị em phụ nữ có lúc cũng hơi... nhưng đó là điêù tự nhiên thôi. Khi các bạn nữ nhờ giúp đỡ thì chắc chắn huynh cứ tôi tít lên chứ ở đó mà noí.... hi

Cool
17-03-2003, 19:28
ua` thi` cung~ phai doi luc' noi?song gio' day voi chi em chu ha?..!
cu' phang? nang mai~ thi` chan' lam' len can` phai len an' chut' it tat nhien minh` ko the? de? chi em dau kho? roi` minh` la` dan` ong con trai ma` h`i`i`i`i :25: :25: :25: :25:

cobemayman
18-03-2003, 09:32
đầu tiên mm xin thachsanh huynh đổi giúp mm cái ảnh thế thân của huynh.va thử hai mm xin có ý kiến.con trai là tự nguyện làm ko công cơ mà.với lại ông bà dã có câu"anh hùng ko qua nổi ải mĩ nhân"ko qua đc thi phải chịu sự sai khiến thôi.

chan chang buon chet
18-03-2003, 10:22
thôi nói chung là ai tình nguyyện bị con gái làm khổ thì không có được kêu ca đâu đó còn nếu không chịu được thì muội xin có một lời khuyên là lên đảo hoang mà ở he he

sadbuttrue
18-03-2003, 10:25
tốt nhất là con trai hãy chấp nhận đi, kêu ca gì,
nếu thấy khổ thì kiếp sau xin làm con gái đi, ok?

chan chang buon chet
18-03-2003, 10:30
sadbuttrue nói đúng đó , cấm kêu ca nhiều , còn kêu nữa thì :evil: :twisted: he he biết hậu quả chưa?

LSB-nhocthuytien
18-03-2003, 10:42
nếu anh nói là sự cảm thông thì em hiểu rồi.. nhưng mà như thế thì thật sự đâu có thể nói là phụ nữ không chia sẽ cho người đàn ông đâu anh... Cũng có những người phụ nữ đứng sau lưng người đàn ông.. giúp đỡ họ một cách nhiệt tình.. chẳng qua người đàn ông bận rộn quá thì không để ý tới những sự hy sinh lặng thầm đó mà thôi.. Chẳng phải "sau lưng một người đàn ông thành công thường có bóng dáng một người phụ nữ" đó sao.
Điều này cũng không phủ nhận là phụ nữ là những người hay phàn nàn, bởi tính phụ nữ vốn như thế mà.. họ không giữ trong lòng.. họ muốn bộc lộ hết cảm xúc của mình.. còn người đàn ông vui buồn gì thì sự biểu lộ cũng rất ít.. họ chịu đựng giỏi hơn người phụ nữ.. chính vì thế người phụ nữ khi kô chịu đựng được gì, họ thường hay khóc. còn đàn ông thì đâu có... Và người đàn ông luôn muốn gánh vác cho người phụ nữ.. "Sau lưng một người phụ nữ thành công là một người đàn ông biết yêu thương".. vì chính những sự yêu thương của người đàn ông mới có thể giúp người phụ nữ vượt qua được những thử thách cũng như những định kiến mà thôi.

Cool
18-03-2003, 12:32
Oi that su nhoc' thuy tien lam` anh rat cam?dong truoc' nhung~ cau noi do cua? em, thátu anh khi anh viet len cai bai`nay em biet anhmong muon cai gi` ko .! do'cai mong muon cua?anhda~ duoc em noi len roi` day' that su loi~ long` anh nhu* coi? mo them khi em noi nhu vay chu khong nhu nhung~ nguoi` kia ho ko hiu sau xa ko hiu het duoc cai nhung~ cai gi` ma` anh viet chi? co em la` nguoi` hieu? anh that su anh ratvui nhung~ cau nhung~ chu~cua? em viet anh da~ doc va` rat nay' lam` vui mung` va` cam? dong.tat nhien dan` ong ho co cai su chiudung rat tot ko hay it khi ho noi' voi phu nu~ vi` ho khong muon chi em phu nu~ phai chiudung cai' loi~ buon` nhu the' nhung nhiu` luc' noivoichi em phu nu~cung~ la` mot cach' giai? quyet' hayvi` trong buon` ba` thuong` ko co nhung~ suy nghi~ sang' suot' cang` nghi~ cang` se~ lun' sau hon len thuong` co nhung~ nguoi` con gai dam?dang dung' oh phia' sao hi`nh bong' nguoi` dan` ong luon luon lang le~ am tham` giup do~ va` chiu dung........ :bawling: qua? that anhvui anhmung` vi` co duoc mot nguoi` ban nhu* em anh rat vui khi em da~ noi nhu vay nhung anh ban khoan mot dieu` ko bit em noi nhu vay nhung em co thuc hien duoc ko vay ha? nhung thoi nhung~dieu` em noi nhung~ dieu` thuy tien noi anh ratvui mong la` anh va` em co' the? lam` ban duoc ko vay ha? em rat vui duoclam`quen voi em.neu co the? em gioi tieu cho anh so qua ve` em nhe' duoc ko vay ha?.
baygio` anh noi troc' nhe' anh ten hoang` ....anh song oh hanoi okie
den phien em nhe' noi cho anh nghe nhe' em. anh doi em day'.....!

Cool
18-03-2003, 12:51
MayMan' oi anh ko doi? hi`nh co' duoc ko vay ha? emanh muon de? hi`nh do co duoc ko em.
hi`nh nao` ma` chang la` hi`nh ha? em, anh dung` hi`nh con gai thi`sao anh yeu cai' dep anh dung` hinh` do' thi` co toi ha? em.

LSB- *Anh Be Lam*
09-11-2003, 13:56
Tôi kể chọ mọi người nghe câu chuyện này nha ....
Có một anh chàng vào hiệu sách gặp cô bán hàng hỏi " Cho hỏi ở đây có bán sách : Đàn ông là chúa tể của đàn bà không ........ Cô bán hàng liền trả lời : Sách đó chỉ dành cho những người mắc bệnh ảo tưởng ....
Mọi người nghĩ sao về câu chuyện này ..............

Tay Vuong Nu Quoc
09-11-2003, 15:28
May' huynh oi noi coi tai sao chung' ta luon bi chi em phu nu~ dan` ap vay ha? co phaichung' ta qua' nhu t nhat' hay tai chung' ta nhu nhuoc qua' len chi em phu nu~ moi' duoc dang`chan lan dang` dau` vay ha?.
Chung' ta co' can` phai dau' tranh ko nhi?( chac' la` co roi`) vay nhung~ai dang oh hoan` canh` do' thi` xin moi` vo day de? bo? phieu' va` bieu quyet'cai van' de` nay` nha. :bawling:
-------
Phụ nữ đâu có đàn áp đàn ông ! mà chị em chúng tớ cũng không làm khổ đằng ấy các bạn mà! chẳng qua phụ nữ chỉ dạy cho đàn ông cách tìm niềm hạnh phúc từ những sự khổ đau mà thôi vì vốn dĩ đàn ông hay hời hợt mà không cho họ khổ thì làm sao họ hiểu hạnh phúc có ý nghĩa và quan trọng như thế nào....Không nói thì thôi chứ nói ra thì thấy phụ nữ vô cũng vĩ đại đó! :wink:

lysusu
10-11-2003, 08:49
thach sanh nói như thể đã bị con gái hành hạ nhiều rồi sao ? nè , muốn yêu và được yêu là phải biết chấp nhận
yêu là chết trong lòng một ít mà , cứ chịu đựng đi rồi sẽ có ngày các CHỊ Ý hiểu

Cool
10-11-2003, 08:51
hi``hihi thôi anh biết sai rồi nhưng mà 1 số chị em không biết thế mà chỉ biết đòi hỏi chỉ biết huởng lợi mà không coi xem nguời đàn ông họ cần gì ... bọn anh đâu có đòi hỏi gì nhiều chỉ mong đuợc sự động viên và an ủi mỗi khi mệt mỏi hay quá cang thẳng thôi mà ...!

lysusu
10-11-2003, 08:53
:?: :x
sao anh lại nói là chỉ biết hưởng lợi ? mà ko quan tâm ? nhiều khi con trai tụi anh đâu có muốn nói ra để tụi em hiểu > cứ để ở trong lòng ai mà hiểu được ?

Cool
11-11-2003, 11:13
ơ nói ra thì còn nói làm gì nữa hả SU SU ơi hic hic thế thì đâu phải là quan tâm nữa em ......! nhìn chỉ cần nhìn thấy nguời mình yêu hay chồng mình co sắc mặt không tốt là biết ngay mà phải hỏi và san sẻ chứ , nếu mà đợi chồng than vãn thì còn khuya vì con trai không bao giờ kể lể cho chị em phụ nữ đâu....!

TRAICAUDUONG
11-11-2003, 11:34
Không chỉ có con gái làm con trai khổ đâu,mà có cả con trai làm con gái khổ đấy.Xét về 1 vấn đề nào đấy thì nên nhìn vào 2 khía cạnh ,mặt phải và mặt trái của vấn đề.

Anonymous
11-11-2003, 14:38
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn nhocthuytien là chúng ta nhường phái nữ đó hihihi.........

Cool
12-11-2003, 08:41
Lè TRAICAUDUONG đứng về phía nào thế hình như ông bạn đứng về phía chị em thì phải ....dù có sai thì cũng phải đứng về phía anh em chứ sao lại chay sang hàng ngũ địch thế nhỉ hic ihc thất vọng quá....

Anonymous
15-11-2003, 13:23
Nếu bạn là người linh hoạt trong cuộc sống thì bạn sẽ không bao giờ bị người ta làm khó dễ cả đâu.

Cool
20-11-2003, 20:43
Ôi rồi ôi ai bảo thế hả ông bạn ơi .....tôi không tin đâu.
Đôi khi không muốn nhưng mà vẫn bị đó bạn à hi`i`i..ko có gì nói truớc đuợc đâu cũng không học đuợc hết chữ ngờ đâu bạn à.

tihoangtu2003
21-11-2003, 12:33
chẳng có gì là đâu khổ chỉ vì mình không đủ có nghị lực vượt qua thôi.nhưng mà con trai đâu khổ đời nào tâm sự với con gai đâu chỉ cần tâm sự với rượu là đủ rôi(theo quan điểm của tui thôi)

Cool
21-11-2003, 13:09
hi`i`i chỉ đuợc cái nói đúng à mà cô bé gì đó ơi cho hỏi quí danh cái nào em hi`i nghe em noichuyện hay quá đó em à ...

LSB-YenThanh
21-11-2003, 14:02
:?: :x
sao anh lại nói là chỉ biết hưởng lợi ? mà ko quan tâm ? nhiều khi con trai tụi anh đâu có muốn nói ra để tụi em hiểu > cứ để ở trong lòng ai mà hiểu được ?có những người kô biết hưởng thụ những thứ mình có mà đứng nói này trông núi kia cao đó MM à

o0o_AlexMack_o0o
21-11-2003, 17:34
he he tui hỏi ông ông muốn tấn công cô nào đó thì cái cô đó sẽ đánh đập ông lăng mạ ông tui đố ông dám bật lại cái cô đó đấy báo động là mất điểm ngay. khôn thì cố gắng mà cam chịu!

o0o_AlexMack_o0o
21-11-2003, 18:45
theo ý tui,chúng ta cũng một phần có lỗi đấy
nếu như chúng ta cư xử tốt với chị em phụ nữ thì có lẽ họ sẽ chẳng làm như vậy đâu

Cool
24-11-2003, 09:00
Hi`i`i`i`i nhưng mà lại có những ngưòi lại không hiểu như thế ....nếu ai cũng đuợc như ông bạn nói thì tốt quá rồi h`i`ii... Mà nguời mình yêu đang tấn công á nếu mà quá đáng quá thì thôi thà tôi giải tán còn hơn là cứ bị thế( tôi cũng có lòng tự trọng của tôi mà )

LSB- *Anh Be Lam*
24-11-2003, 09:34
Tại hạ nghĩ có lẽ kiếp trước con trai chúng ta đã làm khổ chị em rồi cho nên kiếp này chúng ta lại để chị em làm khổ lại thui ..... Đời là vậy và ..... Người xưa cho rằng đó là luật nhân quả mà ....

Cool
26-11-2003, 09:08
Íu nhưng tui đâu có bao giờ làm khổ chị em đâu mà sao tôi phải chịu khổ thay cho nguời khác thế hả oan quá cơ hic hic ...tôi muốn có VỢ.........!

hieuhadong
26-11-2003, 09:45

nhút nhát chẳng phải mà nhơ nhuốc lại càng không chẳng qua là vì chúng ta là phái nam còn họ là phái nữ nên vậy thôi. he he he.
đâu có gì đâu mà phải đấu tranh, thử hỏi đến khi ván đã đóng thuyền rồi thì ai bị đàn áp đây. :lol: :twisted:

tihoangtu2003
29-11-2003, 13:00

nhút nhát chẳng phải mà nhơ nhuốc lại càng không chẳng qua là vì chúng ta là phái nam còn họ là phái nữ nên vậy thôi. he he he.
đâu có gì đâu mà phải đấu tranh, thử hỏi đến khi ván đã đóng thuyền rồi thì ai bị đàn áp đây. :lol: :twisted:

khổ hả chỉ minh qua yêu cô ấy thôi ,nếu găp cô ấy ma yêu minh thắm thiết thì mình làm khổ lại.huề nhau.

Cool
29-11-2003, 20:06
Khì khì đó là chấp nhận thuơng đau để sau này cưa đuợc nàng thì ta sẽ báo thù sau hả hi``ii có phải mấy pác muốn nói thế ko nhỉ hi`i`i tôi nghi lắm ....thôi dù sao cũng đuợc chị em hành hạ cũng cảm thấy vui rồi khì khì uớc gì có ai hành hạ mình nhỉ hi`i`i...( mà các pác có biết không tôi cũng đôi khi có suy nghĩ muốn hành hạ chị em đó hii`i`ii)

tihoangtu2003
29-11-2003, 20:40
Khì khì đó là chấp nhận thuơng đau để sau này cưa đuợc nàng thì ta sẽ báo thù sau hả hi``ii có phải mấy pác muốn nói thế ko nhỉ hi`i`i tôi nghi lắm ....thôi dù sao cũng đuợc chị em hành hạ cũng cảm thấy vui rồi khì khì uớc gì có ai hành hạ mình nhỉ hi`i`i...( mà các pác có biết không tôi cũng đôi khi có suy nghĩ muốn hành hạ chị em đó hii`i`ii)

hành hạ ?phải hành hạ sao cho cảm thấy mình thich thúvayaj moiws gọi là hành hạ chứ.hahaha........

Cool
29-11-2003, 20:43
ồ điều đó thì đuơng nhiên rồi pác tihoangtu2003 a` hi`i` hành mà mà không mình không vui thì còn nói làm gì đúng không nhỉ hi`i`i thế pác có ý nghĩ giống tôi ko hả...!

tihoangtu2003
29-11-2003, 20:54
ồ điều đó thì đuơng nhiên rồi pác tihoangtu2003 a` hi`i` hành mà mà không mình không vui thì còn nói làm gì đúng không nhỉ hi`i`i thế pác có ý nghĩ giống tôi ko hả...!

thì hạnh hạ kiểu đó(không làm người ta đau đớn về thể xác mà phải đau đơn về tâm hồn ) mơí thấy sương chứ

LSB- *Anh Be Lam*
30-11-2003, 09:35
thì đấng nam nhi làm chuyện lớn thì không lẽ không làm được những chuyện nhỏ sao mà huynh kêu than hoài thế.. phái yếu cần sự giúp đỡ mới nhờ mà.. chứ đâu phải sai được là sai hoài đâu.. hehe.. huynh cũng phải thông cảm chứ.
Nhưng MM không biết .. Từ xa xưa đến giờ chưa có ai có thể thoát qua khỏi cửa ải mỹ nhân hay sao .... Có lẽ ông trời sinh ra con trai thì phải sinh thêm con gái để tạo ra luật bù trừ ....

trai_tim_ko_binh_yen
30-11-2003, 18:04
Con trai mồm cứ kêu là bị con gái làm khổ nhưng thật ra trong lòng sướng bỏ xừ, có khi lại tình nguyện làm chàng ngốc cho các nàng bắt nạt ý chứ. Huynh ơi là huynh, ai bảo huynh iu người ta làm chi để ng` ta làm tình làm tội rồi than thở. Đúng là khó hiểu

Cool
30-11-2003, 20:17
KHi` khi` :D hôôh`ho`ho`ho`...suớng á hic hic hic chẳng biết suớng thật hay là khổ nữa đây..chậc hành hạ là hành hạ cả thể xác lẫn tinh thần chứ sao lại chỉ hành hạ mỗi tinh thần không thế còn thiếu nhiều lắm ông à khi` khi` ...tôi là tôi hành hạ ..( Nhưng mà biết nói nhỏ nhé hành hạ thể xác các chị em lại cảm thấy khoái thì anh em mình lại khổ thôi ..hic hic ..nói tóm lại là cái gì đàn ông con trai cũng khổ cả...!