PDA

View Full Version : tranh do tui vẽ nè hehehe

Trang : [1] 2

LSB-MucHoang
14-03-2003, 02:38
đây là 1 nhân vật trong truyện angelsanctuary

LSB-Huy_Aka
16-03-2003, 17:03
Nét vẽ rất khá và có triển vọng tuy hơi thô :P
Cái mắt ông nên vẽ cho nó có thần hơn chút nữa và cũng nên trau chuốt cho các chi tiết " mềm " hơn nữa thì sẽ đẹp hơn rất nhìu nha !

naph
16-03-2003, 17:11
Hình to nên khó nhìn quá, bạn vẽ nhỏ lại một chút được không?

cobemayman
19-03-2003, 15:10
có cần phải ôm cả một bức ảnh to như vậy vào đây ko vậy?nhìn khó lắm nên mm ko nhận xét đc.

LSB-MucHoang
19-03-2003, 23:16
sorry mọi người, bức tranh này tui đã sửa lại cho nhỏ rùi đó!

cobemayman
21-03-2003, 12:36
trong bức tranh của muchoang mm thich nhất là đôi mắt đó.trông nó tạo đc cái hồn ho nhân vật nhưng mm thi ko thích cai khuôn mặt này.mm nghĩ nên vẽ cái cằm khac đi một chút.

LSB-QuynhTrang
27-03-2003, 10:06
:cheers: Chúc mừng chúc mừng, cuối cùng thì học trò của LSb_tui dây cũng đã cho bà con coi một kiệt tác đầu tay của cháu nó....hihi... bà con thấy thía nào chứ riêng em cảm tháy thía là tự hào và mãn nguyệnn rùi.. hhehhe...

LSB-nhocthuytien
27-03-2003, 19:49
LSB-MucHoang vẽ khá lắm.. NTT thích nhất cách vẽ mái tóc áh.. hic.. trước giờ NTT vẽ mái tóc nhìn cứ sao sao áh.. không có đẹp như người ta vẽ.. :)

LSB-MucHoang
29-03-2003, 03:03
:cheers: Chúc mừng chúc mừng, cuối cùng thì học trò của LSb_tui dây cũng đã cho bà con coi một kiệt tác đầu tay của cháu nó....hihi... bà con thấy thía nào chứ riêng em cảm tháy thía là tự hào và mãn nguyệnn rùi.. hhehhe...
hm, lại bắt đầu rồi đấy

Mèo Mù
29-03-2003, 16:55
trùi ui, vt mạo muội nhận xét về bản vẽ của bạn nha, vẽ trông khá là đẹp nhưng mà cái cằm thì. híc không đẹp chút nào à

LSB-Mat_naDH
30-03-2003, 10:57
Mặt Nạ thì thích nhất là dôi mắt.Một dôi mắt thất thần,ko có hồn,như vừa trải qua một chuyện gi vô cùng dau khổ vậy.

Phi thien dai thanh
31-03-2003, 14:53
Trông khó chịu gớm :angry: , con gái thích nét vẽ kiểu đó hơn, tui đọc truyện đánh đấm quen ròi, nhìn cái đó không quen nên mạn phép chê một câu: xấu òm, xấu quá, quá xấu, xấu như con gấu, cá xấu ăn ô mai xấu..............................

Mèo Mù
31-03-2003, 17:22
công phu của muội là Bình định gia à, chả bít có đấu nổi các huynh không nửa?khiêm nhường khiêm nhường,mà tại sao huynh bảo muội không phải là liễu yếu đào tơ?

Mèo Mù
31-03-2003, 18:05
công phu của muội là Bình định gia à, chả bít có đấu nổi các huynh không nửa?khiêm nhường khiêm nhường,mà tại sao huynh bảo muội không phải là liễu yếu đào tơ?

------------> teo. trả lờilung tung à, mà phi thiên cũng ăn nói lung tunggiống muội rùi cá sấu bít ăn ô mai hả/ cho muội xem với

LSB-MucHoang
01-04-2003, 19:40
ối xời, mấy người này nói chyện gì dzậy ta, đọc chẳng hiểu giè cả!

Mèo Mù
02-04-2003, 21:20
muội còn hỏng hỉu mình nói gì nữa là huynh

Phi thien dai thanh
03-04-2003, 09:22
--------------------------------------------------------------------------------

ối xời, mấy người này nói chyện gì dzậy ta, đọc chẳng hiểu giè cả!
Có gì mà không hiểu, người ta chê tranh ông xấu đấy (cụ thể là tui chê
:15: )

LSB-Huy_Aka
03-04-2003, 15:56
Thay vì đi chê thì PTDT hãy thử post 1 cái tranh do ông tự vẽ lên cho bà con chiêm ngưỡng tài năng của cao thủ tí nèo ...

lsb-cuuvanlong
03-04-2003, 16:13
cha chả đúng là danh họa cung hỷ huynh hehe

LSB-Manowar-meomeo
03-04-2003, 17:12
Huynh đừng trách tại hạ nói thẳng nhá, tại hạ thấy pic huynh vẽ nó cứ nhạt nhẽo thế nào ấy, chẳng có cá tính cũng như ấn tượng gì cả. Không biết nhân vật nguyên tác trong truyện thế nào chứ theo cảm nhận riêng của tại hạ thì ... đây là nhân vật nhạt nhẽo, chẳng có chút ấn tượng, cá tính, mờ nhạt và tầm thường quá.
Trước hết là về mái tóc, mái tóc này thấy xuất hiện thường xuyên trong truyện tranh giả tưởng Nhật, cái vòng đeo trên đầu chẳng ấn tượng chút nào, có rất nhiều nhân vật có những vòng đeo trên đầu, khởi điểm là... thuỷ thủ mặt trăng chăng???
về khuôn mặt : khuôn mặt dài và nhọn, hẹp bề ngang cũng đã thấy nhiều trong truyện tranh , và chẳng lạ gì với những fan truyện tranh cả, khuôn mặt dài nhất, hẹp nhất mà tại hạ từng thấy có lẽ là trong truyện "Thánh Long tung cánh", một bộ truyện của NXB Thanh Hoá mới ra đến tập 8 thì ngừng không phát hành nữa, không biết có phải do bị kiểm duyệt là không mua bản quyền chăng?, tại hạ thấy bộ truyện đó rất tuyệt.
về đôi mắt thì ... nói thật nó không có hồn và có vẻ u uất, mang một cái vẻ làm cho con người ta cảm thấy chán ngấy, chẳng muốn theo dõi, không biết huynh thấy thế nào chứ theo tại hạ, mắt của ... Vịt donan còn dễ thương dễ nhìn hơn nhiều...
Thứ tư là về cái mũi, cái mũi này ai nhìn vào cũng chẳng thấy ấn tượng gì cả, quá quen rồi, tại hạ khoái cái mũi của ... chuột mickey hơn.
Thứ 5 là về đôi môi : không mọng và đầy đặn, dày như môi của những nhân vật trong hệ thống truyện tranh Nhật mới như "trường học nụ cười ", "ngôi nhà mơ mộng"... Cũng không mòng, chỉ một nét ngang hoạc là một chấm nhhỏ xíu như trong phần lớn truyện tranh của Nhật những năm đầu 90, tóm lại, đôi môi không có chút ấn tượng và cảm xúc nào.
Tống hợp những ấn tượng, những yếu tố tren , tại hạ rút ra một kết luộn, nhân vật mà huynh vẽ... dở tệ.
tại hạ không nhận xét về nét vẽ và khả năng mĩ thuật của huynh, tại hạ chỉ nói về nhân vật mà huynh khoái đến nỗi ... vẽ nó và đem khoe ầm ĩ cho bà con xem thôi.
kekêk
có gì mông huynh bỏ qua cho và đừng giận tại hạ nói thẳng, nói thật, tại hạ quả tình là chẳng có chút ấn tượng gì với nhân vật của huynh, vậy thôi, có lẽ tại tại hạ được đọc quá nhiều truyện tranh có những nhân vật nổi bật, đắc sắc nên có khắt khe quá chăng???
Có gì động chạm mong huynh bỏ qua nhá. kekekek
Một người hâm mộ truyện tranh cực kì.
kekekeke

LSB-MucHoang
03-04-2003, 21:54
heheheh, ông bạn có chê thì tui cũng đành phải chịu( nói ra là hôm trước tui vẽ tranh này, vì tui phải làm một bài giới thiệu truyện tranh cho mon tiếng anh, chứ ko phải là nhân vật mà tui thích, tui còn nhiều tranh nữa, mội tội chẳng biết vứt đâo mất roài, khi nào tìm được tui sẽ upöoad öen sau dzay hehe)

LSB-MucHoang
04-04-2003, 00:43

mọi người xem thử bức này

Mèo Mù
04-04-2003, 08:54
ảm đạm nha MH 2 cái wan tài chuẩn bị đưa vào nghĩa địa, mà muội hỏi ý không phải wan tài của ai vậy??? :02_grin:

LSB-Bo_doi_gai
04-04-2003, 09:03
Chà, 1 bức tranh có ẩn ý, song hơi mờ nhạt. BDG hỏi câu này khí ko phải chớ bức tranh này MH huynh coi là 1 tác phẩm hay chỉ là 1 bức phác hoạ?
Trong 1 bức tranh nên chú ý các vị trí chính phụ mà khắc hoạ sao cho đậm nét những chỗ cần thiết. Huynh nên chú ý thêm bố cục của bức tranh không nên vẽ quá loãng như thế, người xem sẽ thấy trống trải và có cảm giác bức tranh đang dở dang. Theo mm thấy thì huynh chú trọng 2 cái quan tài nên đặt ở chính giữa bức tranh ? MM ko rõ ý tưởng của 2 cái quan tài ấy, song 1 nguyên tắc cơ bản của vẽ mỹ thuật là ko nên dùng thước.
Ngoài ra cảnh vật rất sơ sài, ko gây được ẩn tượng chiều sâu . Mặt đất quá bẳng phẳng mà lại cho vài cục đá nổi lên như vậy e ko được thẩm mỹ cho lắm. Xem bức tranh của huynh , mm cảm thấy huynh rất thích dùng tay dính bụi chì để tô đậm nhạt? Cách này có cái hay là màu xám tạo ra rất mịn màng uyển chuyển. Song nhược điểm của nó là ko phù hợp với những nét quá cứng của người chưa qua trường lớp. Lần sau khi vẽ huynh nên chú ý đến độ đậm nhạt của toàn bức tranh mà chi phối đến từng chi tiết nhỏ. Giữa nét cực đậm và màu xám tô = bụi chì nên đệm thêm 1 khoảng màu chuyển, bức tranh sẽ nhuyễn hơn.
Còn nữa, nếu bức tranh có nhiều ẩn ý, để riêng cho mình thưởng thức ko sao.Nhưng đã đem cho mợi người cùng ngắm hãy đặt tên cho nó. Bức tranh sẽ giá trị hơn. Bức tranh có nhiều ẩn ý là 1 bức tranh có ý đồ nghệ thuật cao, song ko nên lầm lẫn nó với tranh trực tả ( tranh phụ hoạ cho các tác phẩm văn học, tranh biếm hoạ...). Nó phải có tâm hồn, huynh hiểu ko?
MM cũng là người yêu hội hoạ song cũng chưa có diễm phúc qua trường lớp nào cả. Vì vậy nên cũng rất khoái xem tranh vẽ của bạn bè để học hỏi. Nếu MH huynh đài hay ai đó còn những tác phẩm hay hay, thì đem lên cho BDG này thưởng lãm nhiều hơn nữa nhé. Ở đây toàn những siêu thủ truyện tranh mà mm ko hay đọc loại này nên mù tịt về thẩm mỹ. Xin được chỉ giáo.

LSB-Manowar-meomeo
04-04-2003, 20:56
heeeeeeeeeee, tại hạ tưởng tượng ra một câu chuyện ma, ở nghĩa địa, ma cà rồng sống dậy hút máu người đó mà.
Tuy nhiên, tại hạ thấy bối cảnh không phù hợp, tại sao huynh cho 2 cái quan tài ngoài trời zậy??? thông thường thì ma cà rồng không có chịu được ánh sáng mà, họ chủ yếu ẩn nấp trong hầm mộ hoặc ngoài nghĩa địa, đến đêm tối bật nắp quan tài ra hút máu người..... kekeke
mà có phải là một câu chuyện kinh dị không?
Giữa một khung cảnh bao quát ngghĩa là có cả trời mây, cây cối thì thông thường sẽ gây một hiệu ứng khiến người ta cô đơn và cảm thấy trơ thọi, đơn độc bị bỏ rơi.
nếu như chỉ có một cái quan tài, hiệu ứng đen tối của phông nền sẽ tạo nên một cảm giác lạnh lẽo, đơn độc, kinh dị, thảm não... nói chung phù hợp với tâm trạng thê lương và một câu chuyện kinh dị.
Nhưng 2 cái quan tài, nghĩa là có đôi, chết mà có đôi, làm ma mà có đôi, đâu có gì buồn đâu???
kekeke
nữa lại là khung cảnh sáng trưng nữa...
tóm lại, là một sự không hài, kekekekke

LSB-MucHoang
04-04-2003, 23:00
heheh thú thật với mọi người là bức tranh này tui vừa vẽ hôm qua, đang học chán wé thế là lôi giấy ra vẽ thui, thực ra mà nói đây là bức tranh chưa hoàn chỉnh, tại vì tui ko biết là nên vẽ gì thêm vào, vì ban đầu tui chỉ có ý định vẽ cây thui ( đây là cái duy nhất tui vẽ được keke) nhưng nhìn thấy còn nguyên tờ giấy trông chán wá, vả lại, mấy đứa ở lớp đang làm một bài giới thiệu truyện ngắn, kể về 1 người đàn bà lập mưu để đầu độc chồng nên tui mới vẽ thêm 2 cái quan tài vào kekeke.
lúc post bài tui ko nói rõ làm mọi người dễ hiểu nhầm sorry ha! hehe :02_grin: :02_grin:

LSB-Manowar-meomeo
05-04-2003, 15:53
heeeeeeeeeeeeee, huynh biết tội của huynh là gì không nè????
là tội thừ giấy vẽ voi đó...........
kekekkeke
đáng chém quá hà......
kkkekekekeke

LSB-MucHoang
05-04-2003, 17:07
nam mô a di đà phậ.t , thí chủ tính tình ưa bạo lực wé

LSB--QuynhAnh
05-04-2003, 17:53
anh Hoàng vẽ tranh nhìn buồn buồn cô đơn sao ấy Nhưng nhìn cung đ5p thật

LSB-Manowar-meomeo
05-04-2003, 21:14
heeeeeeeeeeeee, <---- nóng máy rồi, hôm nào rảnh post mấy cái pic lên diễn đàn chơi cho zui, mỗi tội tranh tại hạ vẽ thuộc trường phái ấn tượng, mang nét phong cách dã thú đầu thế kỉ thứ 18, thành thử... ngại mang lên cho bà con xem lắm, hơn nữa lại phải thu nhỏ lại rất.... nhiều lần để dễ ip cho bà con dễ xem.....
hic, huynh nào rành về đồ hoạ ở đây í nhở????

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 11:10
Hehe, có chi đáng ngại khi lòng ta rộng mở hả Meo meo? Ko biết có phải duyên trời sắp đặt hay ko mà BDG cũng khoái khẩu món tranh ấn tượng lăm lắm. Nếu Meo meo ko chê mắt mũi BDG này thòi lòi thì đăng lên đặng cùng nhau thưởng thức. BDG cũng có vài cái tranh chả ra gì, cũng định khi nèo rảnh sẽ nhờ Huy-AK post giúp. CHẳng gì thì cũng đóng góp vào "phong trào toàn dân tập vẽ". Hehe, đến lúc đó thì tha hồ mà thăm thú.

Con_gai'_si_tinh`
17-04-2003, 15:03
ơ hơ mọi người ơi , cách vẽ rồi gửi hình lên thié nào vậy ? chỉ cho mm đi .... mm cũng có vẽ vời chút ít , nét vẽ cũng khó mà nói là đẹp hơn ai , nhưng chắc cũng tàm tạm , nếu được chỉ bảo cách làm mm sẽ củm ơn mọi người lém lém .....

LSB-MucHoang
17-04-2003, 17:58
muốn gửi tranh do bạn vẽ lên trang web, bạn phải tìm được trang web nào đó để upload bức tranh đó lên .sau đó bạn copy cai link đó vào bài viết của bạn theo kiểu địa chỉ của của bức tranh đó

Con_gai'_si_tinh`
17-04-2003, 20:05
trời đất ơi , thế thì không có pass của web nào thì không send được ảnh lên àh ??? hix hix , có làm được cái web thì cũng mất công lắm hà ...... nhà không có máy thì lập web lên chỉ có chết xiền ... không còn cách khác ư ???

LSB-MucHoang
17-04-2003, 20:37
nói là cần trang web, nhưng thực ra bạn chỉ cần web space thui, chu bạn chẳng cần làm gì đâu, vả lại hiện tại trên internet có rất nhiều nơi bạn có thể đăng ký 1 trang web ko mất tiền

VangTrangDang
18-04-2003, 10:42
Chà, 1 bức tranh có ẩn ý, song hơi mờ nhạt. BDG hỏi câu này khí ko phải chớ bức tranh này MH huynh coi là 1 tác phẩm hay chỉ là 1 bức phác hoạ?
Trong 1 bức tranh nên chú ý các vị trí chính phụ mà khắc hoạ sao cho đậm nét những chỗ cần thiết. Huynh nên chú ý thêm bố cục của bức tranh không nên vẽ quá loãng như thế, người xem sẽ thấy trống trải và có cảm giác bức tranh đang dở dang. Theo mm thấy thì huynh chú trọng 2 cái quan tài nên đặt ở chính giữa bức tranh ? MM ko rõ ý tưởng của 2 cái quan tài ấy, song 1 nguyên tắc cơ bản của vẽ mỹ thuật là ko nên dùng thước.
Ngoài ra cảnh vật rất sơ sài, ko gây được ẩn tượng chiều sâu . Mặt đất quá bẳng phẳng mà lại cho vài cục đá nổi lên như vậy e ko được thẩm mỹ cho lắm. Xem bức tranh của huynh , mm cảm thấy huynh rất thích dùng tay dính bụi chì để tô đậm nhạt? Cách này có cái hay là màu xám tạo ra rất mịn màng uyển chuyển. Song nhược điểm của nó là ko phù hợp với những nét quá cứng của người chưa qua trường lớp. Lần sau khi vẽ huynh nên chú ý đến độ đậm nhạt của toàn bức tranh mà chi phối đến từng chi tiết nhỏ. Giữa nét cực đậm và màu xám tô = bụi chì nên đệm thêm 1 khoảng màu chuyển, bức tranh sẽ nhuyễn hơn.
.
Khà khà, BDG nói nhiều quá đấy. Nhưng BDG à, trong tài liệu hướng dẫn vẽ mĩ thuật tôi thấy vãn có dùng thước mà. Đó là những đường phụ trợ cho hình vẽ được cân xứng, mạnh lạc, tất nhiên sau đó nó sẽ được xoá đi để khỏi anh hưởng đến bức vẽ. Việc người ta tránh dùng thước để tô kẻ những nét chính là vì sợ ảnh hưởng đến sự mềm mại hài hoà đó thôi.
MH vẽ cũng khá lắm. Hi vọng được thưởng lãm nhiều tranh vẽ của cậu hơn.

VangTrangDang
18-04-2003, 10:44
À, hoan nghênh mọi người hưởng ứng phong trào vẽ vời của BDG nhé! Vẽ hay ko bằng hay vẽ đâu. Hehe!

LSB-NuHiepSiTinh88
19-04-2003, 15:50
trùi mọi người ơi , Con_gai'_si_tinh` vẽ đẹp kinh hồn luôn ! cực đẹp á ! fan chạy theo xin hình ào ào àh . hix hix , truyện tranh vè còn thua Con_gai'_si_tinh` vẽ á . hình như Con_gai'_si_tinh` vẽ truyện tranh nữa , rất được h/s trường đó hâm mộ , nhưng sau đó 1 fan tý toét mượn xem rồi đọc trong giờ học , thié là bị tịch thu tập 1 , còn mỗi tập hai đúng không ????

LSB-RongLuaBacCuc
19-04-2003, 17:03
Ôi ôi sao nữ kiếm hiệp hiền muội lại mang chuyện đó ra kể với bàn dân thiên hạ chứ "hữu xạ tự nhiên hương" mà đâu cần muội phải quảng cáo đâu. Vẽ hay vẽ giỏi gì thì cứ post lên diễn đàn đâu sợ ai chê cười.

Con_gai'_si_tinh`
19-04-2003, 19:47
mm đã nói là không tìm ra cách để gởi hình lên mạng mà . nếu vẽ trên máy thì sẽ rất xấu :P còn vẽ tranh thì không cách nào send , vì mm chưa đủ tài giỏi để đi hack diễn đàn khác , mà cũng không ham . nói chung là cũng vậy thôi .
to nu kiem hiep : đúng , quyển tập hai bị miss Hoá thu rồi , Có đi xin lại thì bu bảo là giữ làm kỷ niệm . những hình ảnh HOT nhất cũng vào bếp than tổ ong rùi , vui quá chứ còn giè nữa .

LSB-MucHoang
19-04-2003, 20:21
nghe mọi người quảng cáo mà tui cũng muốn xem tranh của Con_gai'_si_tinh` wé , nếu U ko làm được thì hãy scann bức tranh đó, rùi gửi vào email cua tui là [email protected]
rùi tui post lên đây cho ;)

ps. mà có ai bảo là phải đi hack diễn đàn để post ảnh đâu.
đơn giản là đăng ký 1 trang web ví dụ như ở lycos.com hay ở đâu đó thui, sau đó bạn sẽ có webspace và có thể upload tranh của mình lên. tui cũng làm như vậy mà! :D

linhhon
02-05-2003, 22:02
tui nghĩ ông nên chào tui một tiếng sư phụ đi
rùi tui dạy lại cho
hé hé hé hé
tui là thiên tài vẽ truyện đó hé hé
có lẽ ông nên đổi qua tui hoc đi
dưng học của lsb quynhtrang nữa
há há há
8-) 8-) 8-)

linhhon
02-05-2003, 22:05
nhưng nói trước nhé
tôi lấy thù lao cao lắm đấy
hé hé hé
có lẽ ông không trả nổi đâu< 8-) >
hà hà nếu chịu nổi tôi nhân ngay không câu lệ đâu
8-)

linhhon
02-05-2003, 22:12
khi vẽ tranh không được dùng đến dụng cụ phụ giúp đâu đấy như thược kẻ chẳng hạn
ông liệu có dùng thước kẻ không đấy
mà cấu hình của ông cung chưa ổn đâu

LSB-MucHoang
02-05-2003, 22:31
ho* cám ơn ông bạn đã góp ý nha, ông bạn là thiên tài vẽ truyện hả? chết thật, thế thì sách vẽ truyện tranh của tui người ta dzậy sai roài. ông bạn nói là khi vẽ ko được dùng thước kẻ, vậy mà trong sách của tui người ta lại dùng thước kẻ nhiều kẻ wé, họ dùng nhiều đến nỗi có cả những thước đậc biệt như thước kẻ mềm( để có thể uốn tuỳ theo ý muốn) hoặc thước kẻ cong vân vân, chán thiệt thế này thì tui lãng phí tiền mua sách roài.
mà ông có nhã hứng dậy tui vẽ à? đãng tiếc là tui lại ko có nhã hứng để học, ông là thiên tài vẽ như kia thì tui học sao nổi, có học thì chắc tui chỉ dám tìm người dạy nào bình thường thui, chứ lại học một người thiên tài như ông, mà về lại ko vẽ được gì thì mọi người lại cười thúi mũi tui ra, ngượng lắm!

LSB-Huy_Aka
03-05-2003, 09:44
Đúng là khi học vẽ trong Kiến Trúc và Mĩ Thuật thì người ta khuyến cáo ko dùng thước kẻ để luyện cho tay vẽ nét thẳng và chuẩn hơn và tiện cho việc "ke" nét sau này .
Nhưng đó chỉ là 1 phương pháp thôi , đây chúng ta vẽ và sáng tác tranh thì dùng thêm dụng cụ để hỗ trợ thì đâu có sao . Cái chú linhhon ở đâu du hành qua mà có vẻ " trình " cao quá nhỉ , khiếp ...

linhhon
05-05-2003, 20:39
bác cứ nói quá
há há
đúng là em theo trương phái đó đó
chính vì thế nên em chẳng dùng đến thước kẻ bao giờ
em chỉ dựa bảng mà vẽ thui
mới học cũng khổ thiệt
nhưng mà quen vậy rùi
hé hé hé
:lol: :lol: :lol: 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)
dung thước kẻ không quen thành ra dùng đôi khi còn thấy xấu nữa
há há

Trở về lương sơn
30-05-2003, 08:49
huynh đài LH thử cho mọi người chiêm ngưỡng tác phẩm đi ? dấu làm gì ?

tieumuoingaytho
30-05-2003, 09:49
Bức tranh này trông cũng được đấy chứ trên bâc tồi một bậc các bạn có công nhận với tôi là như thế ko .Nhiều ng còn phải chê nữa là thật đáng xấu hổ

Cool
31-05-2003, 12:40
Đuợc coi mà cũng hay hay h`i`i vẽ cung khá đấy h`i`ii` không đến lỗi tệ hả đôi mắt như đang buồn thì phải...khôngbiết cophái vậy không hả (chủ nhâncủa bức tranh)