PDA

View Full Version : Hành động cho sự HOÀ BÌNH và THỊNH VƯỢNGcủa Lương Sơn Bạc!

dieliebe0912
03-02-2004, 22:37
Dieliebe0912 tôi lên núi cũng không phải là mới nhưng cũng từ lâu không góp mặt trên diễn đàn,cũng có nhiều nguyên nhân mà trong đó cũng có những nguyên nhân mà tôi muốn nói sau đây!Mong các bạn hiểu và "hành động"cùng tôi!Cảm ơn!
Một tình hình nổi cộm mang tính thời sự trên diễn đàn của chúng ta bây giờ là gì?Đó là những cuộc cãi vã!Vì sao ?Và để làm gì vậy?Tôi thấy bất ngờ vì có những người tham gia diễn đàn chỉ để cãi nhau!Nhưng cũng có những trường hợp khác.Đó là những người tham gia diễn đàn hoàn toàn với thiện chí và có ý thức xây dựng diễn đàn.Nhưng tại sao ?Tại sao sau một thời gian..thì chính họ cũng quay lại và ...cãi nhau như xé dẻ!
Tất cả chỉ là thiểu số,những nhân tố tiêu cực trên diễn đàn,nhưng chính họ là "con sâu làm rầu nồi canh"đấy.Hãy tỉnh lại đi hỡi những"con sâu"(đừng hiểu sai ý tôi,tôi không có ý xấu gì khi gọi như vậy).Chúng ta cãi nhau rồi để lại cãi gì chứ? Để cho sướng miệng ư?Nhưng kết quả là gì?Chẳng ai thấy gì cả!!
Với những người quản lý,những người "cầm cân nảy mực" trên diễn đàn, đừng vì những tự ái cá nhân,vì những gì gọi là quyền lợi cá nhân mà hành động một cách không đàng hoàng chính trực.Mọi người tin tưởng các bạn mới trao vào tay các bạn một trọng trách nặng nề,ai cũng hiểu điều đó.Hãy cư xử đúng với vị trí và tư cách của mình đi!
Tôi viết vậy có thể sẽ làm cho mọi người cảm thấy ..tự ái !Nhưng đây là diễn đàn để chúng ta gặp nhau và...cùng học hỏi.Hãy xây dựng nó ngày một lớn mạnh hơn!!!!!!!!
Cảm ơn tất cả đã lắng nghe tôi! :cheers:

Kelangquen
03-02-2004, 22:59
Lâu lắm rồi mới gặp lại bài viết của dieliebe0912,, quả thật đồng chí viết rất hay, chúng ta lên LS không phải để cãi vã nhau.

Diễn đàn là nơi chúng ta cảm thấy vui vẻ, có vui vẻ chúng ta mới lên diễn đàn. Khỗ nỗi cứ cãi nhau thì tìm đâu ra niềm vui chứ.

Các bác cứ bảo tức không chịu được, vậy người chịu được chẳng nhẽ không tức,, người chịu được là người biết bỏ qua,,hi sinh 1 chút nhưng thấy mình không nhỏ nhen ích kỷ.

Hong_tien_nu18
03-02-2004, 23:34
Tôi là Vô tình tiên tử 2008 và tôi đăng nhập bằng cái nick này có thể các bạn thấy hơi lạ. Thực ra tôi có thể viết bài bằng cái nick Vô tình tiên tử, nhưng tiếc rằng cái nick đó lại là một quản lý, và chẳng hiểu vì sao đa số các bạn tham gia vào diễn đàn này lại có ác cảm với các quản lý. Tôi chẳng hiểu vì sao lại có tình trạng này xảy ra. Tôi dùng nick này để tháo bỏ thân phận một quản lý để nói chuyện thân tình với các bạn.

Từ ngày mới tham gia vào diễn đàn này tôi thấy rất vui, vì tôi rất thích đọc chuyện chưởng và cái diễn đàn này mang tên Lương Sơn Đại Trại với dòng chữ Nơi tụ hội của các anh hùng nữ hiệp . Tôi cảm thấy có một cái gì đó rất đặc biệt, đặc biệt hơn những diễn đàn khác. Đây có thể là nơi phù hợp với tính cách của tôi (Bật mí trước đây khi tham gia vào Diễn đàn trẻ tôi cũng từng làm quản lý bên đó, nhưng chỉ là về Võ thuật mà thôi). Hồi đầu tôi cũng thấy diễn đàn hoạt động đúng với cái tên của nó: Thành viên thì hoà nhã, gọi nhau bằng huynh đệ tỷ muội, và vì thế nhân thể nhà mở quán net tôi đã giới thiệu được diễn đàn này với nhiều người. Thật ra, lúc đầu tôi và mọi người tham gia rất hào hứng, nhưng dần dần tôi thấy diễn đàn này trở nên hỗn loạn chằng kém gì các diễn đàn khác. Một số thành viên thiếu ý thức luôn từ chuyện bé xé ra to. Một số đầu lĩnh thì cậy chức cậy quyền, chỉ chăm chăm treo nick hoặc rút thẻ phạt, nhiều khi chỉ vì tư thù cá nhân họ lợi dụng ngay quyền quản lý của mình khiến cho các thành viên bất mãn. Tôi không nói tất cả các quản lý đều thế vì chính tôi cũng là một quản lý nên tôi hiểu cho nỗi khổ của các quản lý. Họ không còn cách nào khác hơn để giữ nghiêm nội quy diễn đàn nên mới phải thế, còn các thành viên thì dựa vào đó mà kêu ca. Đành rằng cả các thành viên và các quản lý có người sai có người đúng, nhưng sao chúng ta không mỗi người nhường nhau tý chút, cho những người có lỗi có cơ hội để sửa đổi. Chẳng lẽ trong bài viết chúng ta xưng hô với nhau là huynh đệ tỷ muội nhưng thực ra chỉ là những từ xáo rỗng sao ???

Có những lúc tôi cảm thấy chán nản khi thấy những cố gắng của các bạn tôi nói chung và tôi nói riêng chỉ như muối bỏ bể so với mấy nghìn con người trên diễn đàn này. Đã có lúc tôi muốn từ bỏ nó. Nhưng tôi thực sự yêu quý các bạn, tôi muốn chia sẻ mọi vui buồn cùng các bạn - những con người mà tôi đã coi như huynh đệ tỷ muội vậy. Chính vì vậy tôi mới muốn ở lại diễn đàn, muốn góp sức mình để diễn đàn trở lại giống như trước đây tôi đã từng biết - mọi người thân thiện hòa nhã với nhau. Mong mọi người hãy dẹp bỏ bớt những tự ái của mình, nhường nhịn nhau một chút. Tôi biết trên diễn đàn này có những người lớn tuổi hơn cả tôi, có những người nhỏ tuổi, có nhiều người ở các miền trong nước cũng như ở nước ngoài, nhưng khi các bạn nhấn vào chữ Tôi đồng ý trước khi đăng ký vào diễn đàn thì vô hình chung các bạn đã là những người bạn của nhau. Đã tự ràng buộc lẫn nhau, đã có chung một niềm đam mê.

Hôm nay Hong_tien_nu18 thổ lộ cho hết nỗi lòng mình để rồi ngày mai lại trở về một Vô tình tiên tử . Chỉ mong các bạn góp sức xây dựng diễn đàn thành một nơi với đúng ý nghĩa của nó: Nơi tụ hội của các vị anh hùng nữ hiệp trọng nghĩa khinh tài.

Anh trai_Benh Quan Sach
04-02-2004, 00:40
cãi nhau hay ko đó là do vào cách ứng sử của mọi người cả và tôi cũng thú nhận tôi cũng là một thành viên già mồm của LSB..mấy ngày nay lên mạng toàn để cãi nhau nhưng vì sao ..có ai hỏi là vì sao ko ..một cây trả lời đó là vì một bài viết của Kai trong PLĐ ..vậy mà cái cáh Quản Lý của mấy vị trong đó chán quá một bọn ...ngốc chọc vài câu cho đỡ buồn chơi ... đúng là cãi nhau với người ảo trên mạng cũng có một cái thú vị riêng ..nhưng tóm lại tổn thọ bởi vì cãi nhau thì tức ...bởi vì cải nhau ở ngoài ko đc thì ẩu đả xong ..hết bức xúc còn nói trên mạng nhiều khi ko hêt nghĩa ..mà có người lại ko hiểu đc vì đầu óc ..tệ lắm nên cãi nhau thôi , mà cũng có người đem cái bức xúc ngoài C/S vô đay nữa nê n..để cho người ta xả ra chút ko đc àh..
To : Dielie ..lâu rồi ko thấy mày Viết bài vào phát là kêu rồi ..hãy viết bài nào mang tính chát XH hay nhà trường của mày chút đi nhé..mày có năng khiếu làm phóng viên lắm mà

hai_p
04-02-2004, 09:31
chào mọi người tôi cũng cảm thấy hông_tiên_nữ18 nói rất phải .chúng ta lên lương sơn là để làm bạn với nhau ? giúp nhau khi mọi người cần chứ chúng ta ko phải lên đây để cãi nhau .dạo này trên lương sơn chúng ta ngày càng xảy ra nhiều vụ cái nhau .tranh luận về một vấn đề hết sức là nhỏ nhặt .sao chúng ta ko bình tĩnh để giải quyết một vấn đề mà lại đi cãi nhau như vậy? đó ko phải là cách thức của một người lịch sự .tiện đây tôi cũng xin nói một điều này mong votinhtientu bỏ qua cho nhé: tôi thấy bây giờ đấu lĩnh của chúng ta quản lí các box ko được tốt cho lắm .họ thường cậy quyền thế mà phạt thẻ lung tung .tôi mong votinhtientu hãy ko như họ nhé ?Và điều cuối cùng mà tôi muốn là cái diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển

Mèo Mù
04-02-2004, 15:59
hoan hô mọi người...Em cũng như VTTT tỷ, hồi mơí biết webside này thì em hào hứng lắm, khoái lắm, ngày nào ko lên là ko chịu đuợc, em cảm thấy thời gian hồi đó thật vui, ko có cãi vã, ko có những tranh chấp... Nhưng bây giờ thì sao... Ha ha.. thật là bát nháo... Sự mưu thù cá nhân, sự cố chấp ... Tất cả đã khiến cho LS thành như bây giờ... Những con ngươì vì thù cá nhân mà cho người khác ăn thẻ... và cũng có những ngươì bị ăn thẻ ko dám thừa nhận cái sai của mình để rồi tất cả chúng ta cũng cãi...Khoảng cách giữa các quản lý với các thành viên càng ngày càng được keó dãn... Hồi xưa các thành viên coi quản lý là người giữ kỷ cương trật tự, nay thành viên coi quản lý là những người vung tay quá trán với "những thẻ cảnh cáo vô tội vạ".... Mọi người ai cũng lên nhìn nhận lại bản thân mình... có sai thì nên nhận chứ đừng cố cãi cho nó zui, cố đấu cho mọi người biết mình lợi hại ra sao...
Còn đâu là LS với những con người coi nhau là huynh đệ tỷ muội nữa

kính bút:lsb_votinh`kiemkhach
em biết có thể em dùng nick này để post bài sẽ có nhiều người nói rẳng điêu, nhưng em vẫn dùng nick này vì từ trước tới giờ em luôn luôn dùng nó, trừ khi bị treo nick thì em mới ko dùng nó( vì lúc đó muốn dùng cũng chả đuợc)

Bạch Đế
04-02-2004, 16:28
de nghi ra`ng luong son bac la` noi ma` chu'ng ta co' the giao luu trao doi ke't ban va` ca ta'n gau nua.De ra't vui khi duoc tham ra va`o nu'i LSB vi` vay chu'ng ta hay cu`ng xay dung cho nu'i LSB luon vung manh chu' ko bi tan ra nhu trong phim nha :mrgreen: :ukliam2: :cheers: :dance: :dazzler1: :55: :a6: :15:

Mèo Mù
05-02-2004, 15:24
em hỏi chị nếu một người càng lùi còn người kia càng tiến thì sao, vậy lùi tới bao giờ đây, khi mà muốn lùi nhưng không còn đường mà lùi nữa, khi mà muốn nhịn lắm nhưng lại càng bị công kích đây... Chỉ cho em với.... kẻo đến lượt em em không biết cách nhịn ...

H&L
05-02-2004, 16:11
Mọi người có cần quá quan trọng vấn đề lên như vậy ko? Bổn nương thấy AT_BQS nói rất đúng(cãi nhau ảo cũng có cái hay của nó).Trước đây bổn nương cũng đã từng lập hai topic để cái nhau với bọn đàn ông.Thật ra trên diễn đàn cái nhau trí choé,nhưng ngoài đời,chị em rất hoà thuận và tôn trọng nhau.Thật ra bổn nương làm như vậy cũng là để làm quen với mọi người,và như các người thấy đấy.Chị hai HN bây giờ nổi tiếng thế nào.
Nghe giọng điệu của VTKK thì hình như đang có ý ám chỉ đến chuyện của ta và VT? Còn chuyện muốn chứng tỏ mình thì...Ở đây thì có gì đáng để mọi người phải chứng tỏ mình chứ? Có chứng tỏ thì ra xã hội thực mà chứng tỏ.Còn cái xã hội ảo này thì...vui thì chơi,mà ko vui thì giải tán.Có gì mà mấy người cứ phải ầm ỹ lên vậy.Đầu lĩnh hay Đại đầu lĩnh thì cũng chỉ là chức danh ảo mà thôi.Quan trọng là ngoài đời sống với anh em,bạn bè ntn? Có được mội người quý mến hay ko thôi,chứ còn trại chủ ảo thì...
Mà sao một đầu lĩnh như VTKK lại có thể thốt lên một câu như vậy nhỉ? Ai bảo là LS ko còn những người coi nhau là huynh đệ tỷ muội? Đây cũng là một thực tế đáng buồn là mấy người chức cao,quyền trọng,ko chịu nắm bắt dân tình.Phải chăng đây là một căn bệnh chung của mấy vị tai to,mặt lớn(kể cả chức vụ ảo cũng ko thoát được chứng bệnh đó).Xin nói thật với mấy người,chả cần các người lo thì chúng tôi,những kẻ dân đen cũng vẫn đều đặn tụ tập,sum họp,vui vẻ bên nhau.Thử hỏi trước đây,mọi người có đoàn kết được như vậy ko?Đừng ngồi trên cao mà ngó xuống,hãy ngôi ngang hàng mà tự nhìn lại mình.

Chan Thien
06-02-2004, 08:08
ngocdiemdiemba nói vậy cũng có cái đúng của nó nhưng tớ nghĩ dù ngoài đời mọi người hoà thuận với nhau thì đó cũng chỉ là việc của người trong cuộc biết còn những thành viên không quen mấy vị khi thấy có chủ đề cãi nhau sẽ sinh ra chán nản. ngocdiendiemba nói mọi người xé chuyện ra to cũng đúng luôn... mọi người nhường nhịn ăn nói nhẹ nhàng với nhau thì chẳng có việc gì cả. Tớ tham gia sơn trại cũng là muốn giải trí vui đùa chứ đâu phải để xem mọi người cãi nhau. Diemba nói cãi nhau cũng có cái hay thì tớ chẳng nghĩ vậy... cãi nhau có mức độ và không ảnh hưởng tới tình đoàn kết anh em LS mới hay... chứ cãi nhau như kiểu này chỉ có dở toàn dở chứ hay gì.

LSB-Mat_naDH
06-02-2004, 08:20
ngocdiendiemba tỉ :tỉ nói "cãi nhau ảo cũng có cái hay của nó",điều này muội ko phản đối,nhưng cãi nhau phải đến một giới hạn nào đó thôi chứ cãi nhau để dẫn đến miệt thị,hạ thấp nhau...thì đó ko còn là dừng ở mức độ cãi nhau nữa rồi.Ai cũng nóng,khi cãi nhau dễ đẫn đến việc dùng từ ngữ miệt thị nhau ...ko thể coi nhẹ lời viết trên diễn đàn dù nó chỉ là ảo,muội hỏi tỉ,đặt vào trường hợp tỉ,tỉ bị người ta miệt thị,hạ thấp trên đây,khi gặp người ta ngoài kia thật,tỉ sẽ có cảm giác thế nào,muội nghĩ tỉ cũng sẽ có chút khó chịu,vì lời của họ đã đặt trong đầu tỉ rồi,chơi cũng có chút lấn cấn rồi phải sau một thời gian chơi với nhau,cái gợn kia mới biến mất được còn nếu ko chơi thì cảm giác với người miệt thị mình hẳn là ko có thiện cảm rồi...,thế nên muội nghĩ vấn đề dieliebe0912 đưa ra ko phải là quan trọng hoá vấn đề ,đưa nó ra để mỗi người tự nhìn lại mình ,sửa đổi một chút để diễn đàn trở nên tốt hơn,để sau này mỗi thành viên trên đây nếu có dịp gặp nhau thì sẽ cảm thấy vui vẻ,thoải mái chứ ko phải còn có một chút gì khó chịu.
Tỉ cũng đừng nghĩ quản lý bọn muội ko chịu nắm bắt hay nhìn trên cao mà ngó xuống ,tất nhiên về phía quản lý bọn muội sẽ phải tự nhìn nhận lại mình ,phải ôn hoà hơn,mềm mỏng hơn...nhưng về phía thành viên cũng phải thế ,cũng phải bình tĩnh,từ tốn hơn...cả hai bên cùng cố gắng thì mới có kết quả tốt,chứ chỉ một bên quản lý hay thành viên thì sẽ ko thể được.

Qua những sự việc vừa xảy ra trên diễn đàn,muội chỉ hi vọng bản thân mỗi người tự sửa mình một chút,nhường nhịn nhau một chút ,việc gì có thể bỏ qua thì bỏ qua ...bởi bản thân mỗi người đều yêu thích diễn đàn này,lên đây đều muốn học hỏi,làm quen với mọi người mà.

H&L
06-02-2004, 17:38
Mặt nạ à,muội hiểu sai ý của tỷ rồi.Muội nên coi lại hai chủ đề tỷ lập hồi mới lên sơn trại.Tỷ và các em tỷ cãi nhau và mạt sát nhau kinh khủng,nhưng đến khi chị em gặp nhau ở ngoài đời thì lại rất tôn trọng nhau.Mà thực ra đó cũng chỉ là những câu đùa vui thôi mà,nếu tỷ quá trịnh thượng thì có lẽ bây giờ tỷ chả thân được với ai tren LSB này cả.
Đương nhiên,muội cũng có cái đúng của mình,nhưng theo tỷ thấy chỉ có mỗi bài chửi nhau của tỷ với BLS thì còn gọi là quá đáng chứ các bài khác của mọi người cũng đâu có đến nỗi như muội nói.Lần đó chẳng qua cũng tại tỷ hơi bức xúc vì chuyện của mấy đứa em nên mới xảy ra chuyện giận cá,chém thớt như vậy.Chắc chắn ko có lần sau đâu,nhưng cũng xin nói với mọi người.Ngoài chị em,anh em trong hai cái hội do bổn nương quản lý ra,những người khác đừng nên chọc giận vào ta.Kẻo lại bảo ta ko nói trước.

Bạch Tiểu Băng
07-02-2004, 09:22
Chuyện chửi nhau vớ vẩn ấy mà cũng đua ra bàn tán cơ à m đúng là mấy người rỗi việc , bọn này có chửi nhau cũng chẳng anh huởng gì tới nền hoà bình thế giới cả ,mà dùng cái từ chửi nhau nghe nó thậm tệ quá , chẳng qua là trêu đùa tí thôi , vậy mà cũng làm thành chuyện lớn , mặc dù có những người cứ gặp là bị tôi chửi , tô nói xỉa nói xói , nhưng thành thực mà nói đó là những ngươi tôi rất thân thiết trên LS chứ ko phải chửi nhau là vì thù vì hận gì cả , mấy người sao suy nghĩ thiển cận thế
Còn cái vụ con BLS lại là chuyện khác , nó ko quen ko biết tự dưng vô chửi người ta , phaỉt chửi lại là điều tất nhiên , chúng tôi càng nhịn nó càng lấn tới thử hỏi là các vị các vị có chịu đuợc ko , giả sử tôi hỏi các vị nhá , nó chửi các vị thế này http://www.thuyhu.com/forum/viewtopic.php?p=260396#260396, các vị thấy thế nào , các vị ko bị ai động đến nên ko biết , còn ngoài cái con BLS này ra ,,việc chửi nhau với anh em , đối với chị em tôi chỉ là chuyện vui thôi
Nhân tiện báo với chị ND con BLS nó vô LS lại rồi chị à , chị định thế nào đây

LSB-Mat_naDH
07-02-2004, 16:52
LSB-Oanhon_tuongvi:nên đọc lại các bài viết cho kĩ rồi hãy viết bài nhé,hơn nữa so với mọi người viết bài trong chủ đề này LSB-Oanhon_tuongvi là người ít tuổi nhất đấy.

ngocdiendiemba tỉ ,ý muội ko phải là đề cập đến chuyện BLS,ý của dieliebe0912 chắc cũng ko phải đề cập đến mỗi chuyện tỉ và BLS
,mà ý chung là đang đề cập đến tình hình của diễn đàn,rồi mâu thuẫn giữa thành viên với quản lý đó tỉ,chuyện lập chủ đề như của tỉ,nó lại thuộc phạm vi khác ,tuỳ vào cách nghĩ và mục đích viết bài của mọi người .Cái muội viết, đồng tình ở đây ,cũng như một số người khác như TPN hay KLQ rồi VTTT tỉ là mỗi người nhường nhịn nhau một tí ,chuyện gì bỏ qua được thì bỏ qua,riêng quản lý thì phải bớt cứng nhắc một chút,làm việc công bằng và có trách nhiệm,cũng như thành viên phải bình tĩnh từ tốn ...

H&L
07-02-2004, 17:25
Nhân tiện báo với chị ND con BLS nó vô LS lại rồi chị à , chị định thế nào đây

Nó thích chiến thì hẹn nó tháng 5 này ra ĐS chiến.Để tỷ lập vài cái nik ảo chửi cho nó nghe.Con này có lẽ ko nghe chửi thì ko ăn cơm được hay sao ấy,thôi,các em cứ cố gắng chửi cho nó nghe.Kẻo nó giảm cân thì lại mang tiếng chị em mình ở LS này bành trướng thế lực.Ma cũ bắt nạt ma mới,hãy huy động hết tất cả nik thật và ảo của mọi người.Nhảy vào làm thịt con BLS đó cho ta.

Tiện đây,cũng hỏi mấy vị quản lí,tại sao vì bài chửi của con BLS đó mà khoá bài chiêu phu của tôi? Nó chửi thì xoá bài nó đi,mắc mớ gì khoá bài của tôi?

kelangthang
08-02-2004, 11:22
Ngọc tỷ ơi ! Cho em can đi , tỷ đừng có chửi nhau nữa làm mất tình đoàn kêt anh em lương sơn . Topíc này lập ra vì sự hoà bình và thịnh vượng của LS mà ... con mụ La Sát này thiệt là chẳng biết điều gì hết . Đã nói như vậy rồi mà còn không chịu ra xin lỗi Ngọc tỷ và mọi người thì sẽ yên chuyện .

NGOC TIEU TIEN TU
21-02-2004, 14:01
ngocdiendiemba tỉ ,ý muội ko phải là đề cập đến chuyện BLS,ý của dieliebe0912 chắc cũng ko phải đề cập đến mỗi chuyện tỉ và BLS

Có lẽ MN đã hiểu sai ý của Ngọc tỷ rồi,Ngọc tỷ nói đây là một ví dụ.Chứ đâu có nói ai ám chỉ việc làm của tỷ ấy đâu? Thật ra,mỗi người đều có cách dao kết riêng.Làm quen bạn bè là mục đích chung của nhiều người,mọi người cũng nên giảm bớt quy định ở PLD.Các ĐL thì nên coi kỹ hơn nội dung bài viết khi đưa ra nhận xét,cảnh cáo hay treo nik.Nên hoà đồng hơn với thành viên hơn,đừng nên quá đắm chìm trong cái chức vụ ảo mà xa lánh thành viên.(tiện nữ ko có ý ám chỉ ai cả.chỉ nói chung chung vậy thôi.Mong các vị đừng hiểu nhầm).Mọi người nên tổ chức gặp nhau,để hiểu thêm về nhau hơn là cãi nhau ầm ỹ rồi lại bảo chỉ ai thân nhau mới hiểu ý nhau(Như CT nói ở trên).Nếu đã ko hiểu,sao còn nhảy vào cãi vốn?

Lâm Bồn
21-02-2004, 17:39
hì cãi nhau đôi khi cũng có cái hay chứ, nhưng trên diễn đàn không gặp mặt nhau nhiều, nen cứ thả sức mà buông lời, có ai biết mình là ai đâu chứ, mà có biết cũng chẳng thể làm gì. Vào diễn đàn, đôi khi để xả stress đó thôi, cãi nhau cũng là môt cách

Bệnh Quan Sách
21-02-2004, 22:10
Khoá cái này lại đi ai có trách nhiệm khoá ngay lại , ko có cái pic này lại trở thành một nơi kêu ca đọc mà phát ngán , làm gì mà lo lắm cái vớ vẩn thế ai ko chịu đc thì đừng mò mặt vào đây nữa , khiếp thấy là kêu mệt nhỉ các bạn nhỉ , kêu chán rồi sinh ấm ức rồi chửi nhau---> lại phá hoại diễn đàn như cái ông HYLT ---> treo nk cả lũ thì chơi với âi nữa , nhanh lên khoá ngay vào đi nhìn ngứa mắt quá

LSB-Datinhcongtu
21-02-2004, 22:56
Khì cả 3 lựa chọn đề ra tui đều chọn cả thì biết làm sao , diễn đàn ta nói thật là cái giải trí đơn thuần mà thôi ===> nói là tán gẫu ,làm quen , học cách viết và nói đều được mà .Nhưng dù sao nó cũng cần có nội quy
Satlin đã từng có 1 câu mà ĐTCT rất tâm đắc " Kỷ luật là tự do " mọi người thử ngẫm mà xem :wink: